Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Em bị mất tập trung

huhu tình hình là dạo này em làm việc nhưng rất hay mất tập trung dẫn đến công việc ko đc hiệu quả. Em cứ làm một lúc là thấy chán ko muốn làm nữa. Mặc dù lúc ban đầu thì rất hào hứng. Hic dù đã bảo phải tập trung nhưng em ko biết tại sao cứ làm đc cùng lắm là 45p em lại muốn làm cái khác ví dụ như đọc báo đọc truyện sang các diễn đàn đọc mấy nghiệp vu...hic. Dù em cố gắng để khắc phục tình trạng anyf nhưng tình hình vẫn ko thuyên giảm. rất mong anh chị em giúp em để em có tình thần làm việc hăng say.ko bị mất tập trung ạ!

Ðề: Em bị mất tập trung

Bảo sếp cắt mạng đi em

Trích dẫn Gửi bởi luatkinhte
    Bảo sếp cắt mạng đi em
    Em cũng cùng ý kiến với bác này. Nhưng làm việc ko có mạng như bị cụt tay ấy anh à

cắt mạng khác gì tra tấn tinh thần.hjchjc
    :k5211829:

chị này giống em thế
    nếu có việc phải làm thì em cũng quên cả đt và máy tính đấy nhưng nếu hok có việc rj thì thường ngồi lướt vớ vẩn này nọ
    nhưng đúng ra: "Nếu rảnh thì đọc thêm kinh nghiêm về kê toán, mới đi làm chịu khó mà học tập"
    đọc 1 lúc,hì hụi tập làm kế toán 1 lúc lại chán lại loay hoay đọc báo mạng
    thế mới chán chứ

Mình cũng thế nè, chả biết lý do tại sao suốt ngày bị sếp mắng vì cái tội làm sai vài cái lỗi. Hay vì mình bắt đầu thấy chán công việc này nhỉ,hichic. Làm xong việc lại lướt web đọc báo, vào diễn đàn, FB, yahoo,...chả tập trung vào công việc j cả. Haiz

thật ra em thấy cắt mạng thì em sẽ tập trung được thật nhưng công việc của em lại rất hay pahir sử dụng mạng mà. Huhu có cách nào khác ko ạ?

đọc báo cũng chán luôn vào chẳng có gì để đọc. Làm việc thì nhàn quá buồn ngủ ngáp ngắn ngáp dài hoài
    Ngày nào cũng đến cty ngồi rồi đợi hết giờ là nghỉ chứ có gì mà làm đâu chán toàn tập.

có một cánh rất hiệu quả và có thể khắc phục hẳn đó là nếu bạn thấy chán, thấy buồn ngủ, thấy mệt, thấy buồn thì xin sếp cho nghĩ khoảng 1 -2 tiếng gì đó rồi làm vợt đi ra cảnh đồng bắt chuồng chuồn là hết chán ak. nếu như bạn đang ở tp.hcm thì bạn có thể đi xuống quận 7 có một cánh đồng cỏ thật là rộng rất phu hợp cho việc bắt chuồn chuồn, tham khảo nhé heeeeeeeeeee

chuẩn rồi, cắt mạng đi là ok )

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối