Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Bạn cùng phòng ồn ào

Thiệt là em rất bực mình thằng bạn cùng phòng quá, mỗi tối 2 đứa đi làm về thì nó lại gọi điện nói chuyện với người yêu ồn ào mình không thể tập trung học tiếng anh được, phải chi nó nói bằng tiếng anh thì cũng đỡ. Mọi người cho em lời khuyên làm sao cho nó im lặng đây. Ức chế lắm. Nhà thì hai thằng cùng chia tiền, mà nó cứ làm như nhà của riêng nó vậy :-(

Ðề: Bạn cùng phòng ồn ào

thì bạn nói với bạn đó là mình còn phải học bài,bạn mà muốn nói chuyện thì ra ngoài mà nói.

đưa có nó 2 cái option, 1 là mày phải nói chuyện qua đt bằng tiếng anh không thì out khỏi phòng!

Hay lúc nào người yêu cậu bạn kia đến chơi, nói nửa đùa nửa thật để cho chúng nó tự nhắc nhau. Không thì chỉ còn cách đeo tai phone nghe tiếng anh vậy

ờ ghét nhề t cũng ức chế phòng t 3 đứa có 2 đứa ngày nào cũng ngồi máy tính ngủ mụn ơi là mụn đã thế còn nói to cười rôm rả nữa chứ chẳng giữ ý gì cả bực lắm nhưng ko làm gì được nói thì bảo thế nè thế kia mún học tiếng anh cũng chẳng học được

mình có một cách là nó im mãi mãi luôn không bao giờ nói chuyện nữa mà nếu có nói thì nó sẽ nói tiếng gì chứ không phải là tiếng ng nhé tham khảo, về mua họp keo ông voi tối khi nó ngủ gián cái miệng nói nhiều của nó lại thì mãi mãi không còn nghe nó nói nữa..............heeeeeeeeeeee

Trích dẫn Gửi bởi thanhkieu
    mình có một cách là nó im mãi mãi luôn không bao giờ nói chuyện nữa mà nếu có nói thì nó sẽ nói tiếng gì chứ không phải là tiếng ng nhé tham khảo, về mua họp keo ông voi tối khi nó ngủ gián cái miệng nói nhiều của nó lại thì mãi mãi không còn nghe nó nói nữa..............heeeeeeeeeeee
    Ý kiến tồi nhất mọi thời đại.

thế bạn có ý kiến gì thì nêu ra đi chứ ở đó mà phê bình người khác, có còn hơn không,"vô tích sự-b.....................t"

Trích dẫn Gửi bởi thanhkieu
    thế bạn có ý kiến gì thì nêu ra đi chứ ở đó mà phê bình người khác, có còn hơn không,"vô tích sự-b.....................t"[/QUOTEMin
    Sao bạn ko tự hỏi sao những bạn trên ý kiến mình bấm nút like. Có nghĩa mình đồng ý và cảm ơn nên mình ko ý kiến vì đó là những lời khuyên chân thành và hợp lý.

Cứ góp ý thoái mái nhớ là giữ vẻ mặt vui vẻ tí là ok bạn bè nói thật như đùa chắc sẽ hiều mà ko hiểu thì gõ đầu lúc nó nghe dt mở DANCE ra cho loa thùng nó đập hahaha nói kiểu như "chú mày tính buôn bán dưa ở phòng ah tao ko có dưa đâu nha mai bán thì ra đầu ngõ nha" hihi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối