Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Viết Hóa Đơn kèm theo bảng kê

Các bạn ơi, giúp mình với
    Mình có lập 1 cái bảng kê bán hàng vì có rất nhiều mặt hàng. Mình đã viết Hóa đơn với nội dung là: Xuất hàng kèm theo bảng kê số...ngày...và trên Bảng kê đó mình đã có đầy đủ thông tin là: người bán hàng, mua hàng, mã số thuế rồi. Mình đã gửi cho họ, song bây giờ họ lại bắt mình làm theo đúng thủ tục xuất hàng kèm theo bảng kê theo thông tư số 153. Bạn nào biết thì chỉ cho mình với, rất gấp các bạn à. Cảm ơn các bạn nhiều

Ðề: Viết Hóa Đơn kèm theo bảng kê

Vậy thì là Ok rồi mà bạn. Bên tớ cũng xuất hàng theo bảng kê số .........có ghi đầy đủ tên mặt hàng, số lượng, giá hàng xuất. Tháng nào tớ cũng làm vậy mà bạn

ừ, Mình làm vậy mà sao bên họ lại bảo là làm theo đúng thủ tục của việc Xuất Hóa đơn kèm theo bảng kê theo thông tư 153. Vậy mới bực chứ. mà nội dung trên Hóa đơn mình ghi là : Xuất hàng theo bảng kê số...ngày....Mình đã đưa Bảng kê cho họ ký trước rồi mình mới xuất Hóa đơn, mỗi người cầm 1 cái bảng kê. hwucs

cái này họ mún bạn lập bảng kê theo mẫu của TT153 thôi mà,

bảng kê và hóa đơn đi kèm với nhau. Mỗi bên giữ 1 bản. Bạn vào đọc lại thông tư 153 xem sao. Tớ thì từ trước tới giờ vẫn làm thế. Mà là xuất hóa đơn bán hàng cho chị cục thuế đấy nhé.

Mình cũng giả bộ khù khờ rồi đó chứ, hichic. Mà cái bảng kê t lập thì t nghĩ đó chỉ là cái biên bản nghiệm thu có chữ ký của 2 bên cùng xác nhận về số lượng thui. Không có số Hóa đơn trên bảng kê đó. T đã lập 1 cái bảng kê nữa có Số hóa đơn, các thông tin liên quan. KHông biết như vậy có được không nữa.