Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chia sẻ nhanh giúp mình với

Mình học nghành kế toán mới ra trường 3 tháng, mình đã vất vả đi tìm việc suốt 3 tháng ròng nhưng chưa xin được, hôm qua 15/9/2012 có công ty bột giặt Lix bình dương tuyển mình làm thủ kho và mình được nhận làm. Mình cảm thấy không vui, không phấn khởi, khó năng động nhiệt huyết khi làm một công việc khác nghành mình học, như vậy năng suốt làm việc của mình chắc sẽ không cao, và sẽ khó thể hiện được hết khả năng của mình được. Mình rất muốn gắn bó với nghành kế toán suốt đời, mình muốn làm lấy kinh nghiệm ngay từ đầu, nhưng giờ mình làm thủ kho thì sẽ mất một khoản thời gian, rồi sau này mình lại phải nặn nội làm lấy kình nghiệm bên kế toán, như thế có tốt không?, mình có nên làm thủ kho không hay là kiên trì tìm và tu dưỡng về kế toán?

Ðề: Chia sẻ nhanh giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhuyen.
    Mình học nghành kế toán mới ra trường 3 tháng, mình đã vất vả đi tìm việc suốt 3 tháng ròng nhưng chưa xin được, hôm qua 15/9/2012 có công ty bột giặt Lix bình dương tuyển mình làm thủ kho và mình được nhận làm. Mình cảm thấy không vui, không phấn khởi, khó năng động nhiệt huyết khi làm một công việc khác nghành mình học, như vậy năng suốt làm việc của mình chắc sẽ không cao, và sẽ khó thể hiện được hết khả năng của mình được. Mình rất muốn gắn bó với nghành kế toán suốt đời, mình muốn làm lấy kinh nghiệm ngay từ đầu, nhưng giờ mình làm thủ kho thì sẽ mất một khoản thời gian, rồi sau này mình lại phải nặn nội làm lấy kình nghiệm bên kế toán, như thế có tốt không?, mình có nên làm thủ kho không hay là kiên trì tìm và tu dưỡng về kế toán?
    Bó tay với bạn luôn, thế theo bạn làm kế toán là làm gì ?
    Ban đang làm kế toán mà không biết mình đang làm kế toán, thì thử hỏi làm sao tích lũy được kinh nghiệm . Bạn muốn làm kế toán mà khộng biết gì về nhập xuất tồn kho, về bán hàng , về luân chuyển chứng từ ... thì sao làm được.
    Bạn đã may mắn khi có được công việc này, phần còn lại là bạn có tận dụng được cái may mắn đó để phát triển nghề nghiệp hay không mà thôi.

bạn ui, đi làm là tốt rùi mà. thủ kho là 1 phần của kế toán mà. sao bạn lại như thế? bạn nghĩ kế toán là làm gì?? tớ là sv năm thứ 4 tớ ước là có được 1 cv như bạn để đi làm mà ko được. tuần đi học có 2 buổi rảnh quá. mà tìm việc hoài ko được. cố lên bạn nhé. bạn cần tìm hiểu về kế toán nữa nhé!!!

Hi đi làm đi bạn ạ. Kho cũng là kế roán mà!

kho cũng là 1 phần cv của kế toán, theo mình nghĩ bạn nói như vậy có nghĩa là bạn muốn làm kế toán thuế hay gì đó phải ko, mọi việc bắt đầu từ công việc nhỏ bạn àh, nếu bạn ko thích việc làm kho thì đi xin việc khác, nhưng mình nghĩ hiện tại có được việc làm ổn định là tốt rồi, nếu bạn muốn có kinh nghiệm thì có thể học hỏi thêm, nếu là người mới ra trường thật sự các cty ko dám phân công cho bạn một công việc quan trọng liên quan đến Nhà nước được

còn thủ kho, kế toán công nợ, thanh toán, hay nhập số liệu để báo cáo thuế tất cả đều là 1 mảng của kế toán mà thôi, bạn muốn làm kề toán là làm gì? làm mảng nào hay toàn bộ??? Cần phải học thêm rất nhiều mới có thể bao quát toàn bộ quá trình kế toán, và đến lúc được như vậy rồi có khả năng bạn sẽ lại mong được làm 1 khâu thui cho đỡ mệt đầu đó

kế toán kho. Giàu thủ kho, no nhà bếp đây mà. Cố gắng làm tích lũy kinh nghiệm bạn nhé.