Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Muốn chuyển sang làm kế toán nhưng không có bằng cấp về kế toán ?????

không có bằng cấp nhưng bạn đã có kinh nghiệm làm kế toán thì cứ đi xin việc tự nhiên thôi. Vì khi phòng vấn hay trong quá trình thi tuyển bạn thể hiện chuyên môn kế toán tốt là được mà. Hồi trước cái anh kế toán trưởng cty mình là học chuyên ngành về QTKD chứ ko phải kế toán đâu bạn ah.

---------- Post added at 11:56 ---------- Previous post was at 11:56 ----------

hi ban
    mua được bằng sao? ở đâu vậy chỉ mình với

Chà cái vụ này giống mình quá ! Mình cũng là dân QTKD, cũng đã từng làm kt một thời gian ngắn. Trc đây mình cũng đi học 2 khóa thực hành kt: 1 khóa là kt tổng hợp trên sổ và 1 khóa kt trên excel. Do vậy giờ đang phân vân có nên đi học thêm về sd các phần mềm kt không vì mình chưa sd phần mềm bao giờ cả. Còn theo mình k nên mua bằng mà cố gắng tích lũy k.ng thôi. Mong các anh chị, các bạn cho lời khuyên với ah!

Trích dẫn Gửi bởi dieuanh278
    Em học ngành khác bây giờ muốn chuyển sang làm kế toán nhưng chưa biết tính sao cho nhanh nhất. Bác nào có cao kiến gì cho em không?
    Quan trọng là làm được việc kế toán, vì vậy bạn có thề tự học kết hợp với học kế toán thục hành. Tuy nhiên khi được tuyền dụng vào làm bạn cũng nên đi học thêm đề có bắng cấp đáp ứng yêu cầu của cơ quan nhà nước.

---------- Post added at 02:07 ---------- Previous post was at 02:01 ----------

Trích dẫn Gửi bởi linhung8589
    Chà cái vụ này giống mình quá ! Mình cũng là dân QTKD, cũng đã từng làm kt một thời gian ngắn. Trc đây mình cũng đi học 2 khóa thực hành kt: 1 khóa là kt tổng hợp trên sổ và 1 khóa kt trên excel. Do vậy giờ đang phân vân có nên đi học thêm về sd các phần mềm kt không vì mình chưa sd phần mềm bao giờ cả. Còn theo mình k nên mua bằng mà cố gắng tích lũy k.ng thôi. Mong các anh chị, các bạn cho lời khuyên với ah!
    Bạn nên tiếp tục học sử dụng phần mềm phục vu cho công việc kế toán.
    Chúc bạn thành công dù không phải nghề cũng có thể trở thành chuyên nghiệp