Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cần một lời khuyên!

Em có 1người em ở TPHCM vừa thi ĐH,CD xong. Nó thi khối A được 15đ, đậu được 1trường cao đẳng, còn đại học thì rớt. Hiện giờ nó không biết nên nộp NV2 vào trường nào nữa?? Nếu nộp NV2 vào 1 trường đại học công lập thì điểm cao quá chắc chắn sẽ rớt tiếp. Bây giờ không biết nên học trường cao đẳng công lập kia hay là nộp NV2 vào 1 trường đại học dân lập nữa. Anh chị cho em lời khuyên để giúp bé đó với! em cảm ơn nhiều.

Ðề: Cần một lời khuyên!

Cố gắng mà học đại học đi bạn.Học cao đẳng su này khó liên thông lên Đại Học lắm.Nghe nói bộ GD ĐT chuẩn bị ra quy chế liên thông phải thi 1 môn chuyên ngành và 2 môn phổ thông như toán, lí, hóa j đó ak.Có thông báo mới rồi bạn oi.Chi đợi nagyf bắt dầu áp dụng thôi.Em bạn Mới thi mà học cao đẳng thì chắc tới lúc nó liên thông thì cũng bắt đàu áp dụng đấy.Lỡ học xong cao đẳng rồi muốn liên thông lại phải vô lò luyện thi đại học chung với mấy đàn em thì khổ lắm.
    Suy nghĩ cẩn thận nha

Ðề: Cần một lời khuyên!

cao đẳng hay đại học j đi nữa thì cũng là quá trình học thi thành quả của em nó chỉ cần bé mún học và thực sự có năng lực thì bằng cấp không quan trọng...học trường dân thì phải hỏi có đảm bảo đủ kinh tế và nơi học có đảm bảo hịu quả k?