Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Cái gì người vui thấy sẽ buồn, người buồn thấy sẽ vui???

Có một vị vua khi gọi cận thần ông ta vào điện và ra một câu đố với vị cận thần này." Ta muốn tìm một món đồ mà khi người vui thấy sẽ buồn và người buồn thấy sẽ vui".Vị cận thần này tuân lệnh và ra đi. Ông ta đi khắp đất nước hỏi qua rất nhiều người nhưng không thể nào tìm được. Thế là ông ta mòn mỏi quay trở về. Trên đường về ông ta đi ngang qua một thành phố, trời đã tối và ông ta thấy một người bán hàng rong trên phố. Với ý định chỉ hỏi thử và cho rằng không thể nào tìm ra, "ông có bán món gì mà người vui thấy sẽ buồn và người buồn thấy sẽ vui không?", ông ta hỏi. Người bạn hàng lấy trong túi hàng ra một chiếc vòng đưa người khác. Vị cận thần ngạc nhiên cầm lấy chiếc vòng và nhìn. Bên trên chiếc vòng ghi dòng chữ " Rồi điều đó cũng qua!" vị cận thần chợt hiểu ra mỉm cười,mua chiếc vòng và cám ơn người bán hàng.
    Trong cuộc sống dù có nhiều điều xảy ra nhưng rồi tất cả cũng sẽ qua. Niềm vui, nỗi buồn... có những thứ bạn muốn thời gian dừng lại để nó tồn tại vĩnh viễn và cũng có những thứ bạn hy vọng nó qua nhanh nhưng tất cả không phải lúc nào cũng theo ý bạn muốn. Thời gian là điều bạn không thể níu giữ hay điều khiển. Vì vậy hãy trân trọng những giây phút bạn đang có, đừng lãng phí vì nó rất quí giá, hãy sống thật ý nghĩa, thật vui vẻ và hạnh phúc để cho dù nó đã trôi qua bạn cũng không hối tiếc khi nhìn lại! Để đừng có những lúc bạn thở dài và nói : " Sao lúc xưa tôi không..."

P/s: sưu tầm

View more random threads:

Ðề: Cái gì người vui thấy sẽ buồn, người buồn thấy sẽ vui???

Một câu chuyện ý nghĩa!

Đáp án là thời gian sao?

hihi ý nghĩa cảm ơn bạn nhé! Mình nên đọc nhiều những câu truyện ntn mới được!

Câu chiện của bạn thật là ý nghĩa, và mình muốn góp ý thêm là:
    "Có khi nào trên quãng đường đời mà bạn đang đi, bất chợt bạn dừng lại bạn sẽ thấy được những gì bạn đã đi qua, những gì mà bạn có được và những gì bạn đã để tuột mất. Có lẽ không chỉ riêng tôi mà mọi người đều công nhận thời gian trôi thật nhanh. Có những khoảnh khắc trong cuộc đời, bạn chợt nhớ lại những gì đã qua, bạn sẽ thấy…"

"Rùi điều đó sẽ qua" câu nói này lúc nào mh gặp truyện gì ko vui là lại nhẩm câu này
    Nhưng quả thực ko có gì chọn vẹn,có những thứ sẽ ko bao giờ quên đc
    Mh đã ko quên đc ng đó
    Hối hận vì đã nhận lời iu mà mh cảm thấy ko iu họ. phải chăng mh đang lấp chỗ chống
    Muốn khóc ....................giờ mh sẽ im lặng.ko cần nữa...............
    Hạt cát hãy cố lên nào, còn rất nhìu vc đang chờ mày đó