Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cách tính nộp phạt mức BHXH, BHYT, BHTN khi đóng chậm?

Chào cả nhà! Ai bít cho mình hỏi với. Cty mình đag đóng Bh Quận Cầu Giấy. Tháng 8 mình có ra nộp cái tờ báo giảm NLĐ và làm thủ tục rút sổ cho NLĐ, Mình làm thủ tục chốt sổ như vậy là ng đó đóng hết tháng 7. Nhưng cán bộ thu BH bảo bên mình còn nợ tiền nên chưa chốt đc. Mình xin được cái thông báo tháng 6, ở cuối đề là bên mình còn thiếu 69.918k( cái này chắc do tháng trước mình cũng nộp chậm chứ còn số tiền BH bình thường tháng nào mình cũng đóng đủ) .Ngày 9/8 mình mới đóng số tiền BH của tháng 7. Và bây giờ mình định đóng thêm cho đủ để làm thủ tục chốt sổ cho người lao động, tuy nhiên mình chỉ biết nợ 69.918k là của tháng 6, còn tháng 7 mình nộp muộn thế lại bị phạt tiếp bao nhiêu tiền để mình đóng cho đủ thì mình k hiểu cách tính thế nào?
    Tháng 7 chưa có thông báo, chỉ biết là cái tỷ lệ tính lãi BHXH là 1,183 và BHYT là 0,75. BHTN thì bên mình ko đóng.

Cả nhà ai biết thì hộ mình nhé. Mình cảm ơn nhìu!!!
    Mà cứ tình trạng xin đc cái thông báo muộn thế này hạch toán kiểu gì nhỉ? mệt lắm.

Ðề: Cách tính nộp phạt mức BHXH, BHYT, BHTN khi đóng chậm?

ok, cảm ơn b nhé. Bình thường thì nộp trước 30 nhưng có tháng công ty tớ chưa nộp được luôn vì thế mà bị phạt chậm. Mà buồn lắm cơ, cty có mấy ng nộp BH thui mà cũng lằng nhằng, mất thời gian thế này ý.