Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Em trai mình đỗ Quản lý đất đai có nên đi học

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhau.90
    năm nay e mình thi đái học năm thứ 2. khối a được 12 điểm thui. khối b được 18 điểm đỗ khoa quản lý đất đai trường đại học nông nghiệp hà nội. mọi ng ơi,
    nên học đại học hay học cao đẳng hả mọi ng,. mình sợ khoa quản lý đất đai khó xin viêc
    tùy thuộc theo nhà mình thôi, cảm thấy có thể lo đc công việc sau này là cái ngành quản lý đất đai thỳ học, ko thỳ học cđ cũng đc mà , e tớ năm trước nữa cũng thi đỗ ngành thú y trường nông nghiệp nhưng nó ko đi, nó học cđ

Cái bằng chỉ là hình thức thuj, wan trọng là e ý học có nắm dc kiến thức và vận dụng vào công việc thực tế hay ko kìa. Với lại khi đi xin việc cần 1 cái bằng nữa rất wan trọng, đó là cái "Bằng lòng" của ng ta ý

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhau.90
    năm nay e mình thi đái học năm thứ 2. khối a được 12 điểm thui. khối b được 18 điểm đỗ khoa quản lý đất đai trường đại học nông nghiệp hà nội. mọi ng ơi,
    nên học đại học hay học cao đẳng hả mọi ng,. mình sợ khoa quản lý đất đai khó xin viêc
    Mình nghĩ học trường nào thì học miễn sao mình thấy đam mê, yêu nghề đó chứ không phải vì cái danh đại học hay cao đẳng. Khi mình thấy đam mê, yêu thích công việc đó thì sẽ có sự phấn đấu trong học tập thì khi ra trường sẽ xin việc dễ hơn!