Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Nghề chọn mình , hay mình chọn nghề :) ?

Mình đã và đang học chương trình OBU ( gồm CAT và ACCA ) khoản gần được 1 năm rồi . Mình nhận ra rằng muốn thăng tiến tốt trong ngành này thì đòi hỏi ngoài chuyên môn kế toán ra thì cần phải có tài lãnh đạo , nhạy bén trong đầu óc , biết tư duy - phân tích ...vv:cogidau: Thực tế,nhiều người cứ nói rằng làm kế toán nhàn lắm ( tại hầu như làm việc trên máy ) nhưng nếu biết '' nhìn xa '' 1 tý thì cơ hội phát triển trong nghề này lên các vị trí cao hơn như ( giám đốc tài chính , kế toán trưởng...vv ) và duy trì được các vị trí cao đó , không hề dễ dàng chút nào . Mình nhận thấy mình không may mắn để thừa hưởng được các yếu tố trên nên đành phải '' say goodbye '' với ngành này :sohappy:, dù thấy cũng tiếc vì học cũng năm mấy rồi , chi phí các thứ cũng cao nữa . Bên cạnh đó , mình cũng thấy rằng là bằng cấp quốc tế hay quốc gia , gì thì cũng lương '' same same '' nhau , không hơn được bao nhiêu , khoản cách chỉ thật sự lớn nếu bạn thật sự giỏi :k6175436: , bây giờ nhà tuyển dụng cũng không còn nhìn '' vỏ bề ngoài '' mà check đâu , họ thực tế lắm rồi ! . Nên mấy bạn nào mà nghĩ học bằng quốc tế mà ra lương $ 4-5 số 0 thì stop mơ lại đi nha:vaytay: . Mình đang dự định học để trờ thành 1 giáo viên tiếng Anh ( mình định dạy thiên về tiếng anh kinh tế - tài chính ) . Hiện tại thì cũng đang phân vân nên BỎ hay nên THEO ngành này :k4929481: . Có thể hiểu biết của mình về nghề này còn chưa đúng lắm , có gì thì các bạn chia sẽ thêm với mình nha !:xoadau: Thanks.

[B]Ðề: Nghề chọn mình , hay mình chọn nghề :momong: