Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

gia đình hay người yêu ?

em vừa học xong cao đẳng. kòn anh ấy chưa học hết cấp 2. chơi bời nhìu.bây giờ cũng lo đi làm rùi nhưng việc chưa ổn định.em yêu anh ấy từ tết đến giờ nhưng tình yêu của bọn em bị gia đình em ngăn cấm. em không biết phải làm thế nào nữa ,mỗi lần bị bố mẹ mắng chửi em thấy đau đớn. bố mẹ em bảo rằng anh không cố công ăn viẹc lam ổn định. không phù hợp với em . và 1 lý do nữa, ngày xưa bên họ hàng nhà a có xích mích vs nhà em.nhưng em lai không nghĩ vậy.a ấy bây giờ mới lo làm ăn mà. anh luôn quan tâm tới em ,cung như anh luôn động viên em mỗi khi em kể chuyện bố mẹ em ngăn cấm.em và anh ấy cũng rất buồn. chiện người lớn ngày xưa lại liên quan đến tình yêu của chúng em bây giờ.chúng e đang cố gắng.bây giờ bố mẹ em lại mắng em ,bắt em bỏ anh . mẹ nói nếu em quyết định quen anh, mẹ sẽ ko làm đám cưới và đừng gọi mẹ nữa. mẹ nói mẹ cho ko em cho ng ta..em biết bố mẹ thương em nhưng dường như bố mẹ cũng muốn em phải láy nhà giàu dù người đó không làm ji?vì thế nhiều khi em nghĩ bố mẹ em cần tiền bạc , sỹ diện nhiều hơn là hạnh phúc của em.bố mẹ em bảo đừng để tao phải xấu hổ,nhưng từ trước tới giờ em chưa hề làm gì có lỗi với gia đình,điều gi em cũng nghe lời cha mẹ,vậy mà bố mẹ em lại bảo em bất hiếu.gia đình anh kinh tế cũng hơi khó khăn, nhưng cũng ko được tiéng tốt trong làng.nhưng điều quan trọng là em và anh rất yeu nhau,em yêu anh ấy cũng bởi anh là người tôt,vui tính,luôn chăm lo cho em/khi gia đình em ngăn cản anh đều là chỗ dụa vưng chắc cho em.anh luôn nói em đừng bỏ cuộc ,hãy thuyêt phuc gia dinh ,sông vì hạnh phúc của em nữa,em cũng phải dứt khoát và phải có lâp trường. liệu vài năm sau nữa. ba mẹ vẫn ngăn cấm thì phải làm sao đây???

Ðề: gia đình hay người yêu ?

Cố lên bạn ạ. Nếu yêu thì đến với người ta. Bố mẹ lúc nào cũng thương con mà bạn!

Cái nầy mình hem ủng hộ àh nha.
    huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

mẹ mình rất dứt khoác rùi, nếu sau này mình vẫn chọn ảnh, chắc có lẽ tự ra sống thôi. mẹ cũng ko đồng ý làm đám cưới đâu. sao cuộc đời trớ trêu vậy ?

---------- Post added at 11:47 ---------- Previous post was at 11:46 ----------

ko ủng hộ kái gì vậy bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi maithuong333
    Cái nầy mình hem ủng hộ àh nha.
    huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

theo tớ thì bạn nên chọn gia đình, vì ny thì kiếm lúc nào cũng đk, còn gia đình thì chỉ có một mà thôi, lúc bạn gặp khó khăn nhất, gia đình bạn sẽ bên cạnh bạn, đừng làm zì để bố mẹ bạn buồn nhé, qua bài viêt của bạn, tớ cũng thấy k an tâm lắm về tình iêu mà bạn đang cố theo đuổi, thật sự đấy, tớ cảm giác nó hơi mong manh và có zì đó k an toàn, ny bạn, vốn dĩ đã k phải là một ng tu chí làm ăn, sr, nếu tớ hơi quá lời, lấy một ng như vậy, hơn nữa lại k đk sự ủng hộ của gia đình sẽ là một khó khăn rất lớn đó. bố mẹ bạn cũng chỉ muốn tốt cho bạn thôi, có lẽ bi h bạn đang iêu a ấy quá nên hơi mù quáng, n mà giang sơn khó đổi bản tính khó dời, con ng k thể dễ dàng thay đổi một sớm một chiều được đâu. chúc bạn sáng suốt vz quyết định của mình, học tốt và làm việc tốt nhé! thân!

Giữa bạn và anh ấy có một khoảng cách rất lớn cả về trình độ học vấn lẫn gia đình. Yêu chỉ là yêu thôi bạn à. lúc yêu thì có thể chiều bạn, quan tâm tới bạn. Còn cưới lại là chuyện khác. sau khi cưới còn có nhiều vấn đề tác động lắm bạn à. Vấn đề cơm áo gạo tiền, vấn đề về gia định khiến bạn và anh ấy thấy mệt mỏi, và chắc chắn sẽ có lúc anh ấy không còn quan tâm tới bạn nữa, sẽ to tiếng với bạn. Bạn ra trường rồi, lớn rồi, hãy làm chủ cuộc sống của bạn nhưng đừng mù quáng trong tình yêu. Bố mẹ chỉ có một thôi bạn à, còn người quan tâm bạn thì rất nhiều.
    Chúc bạn sẽ có quyết định đúng đắn

Mình thì nghĩ: bố mẹ nào mà chẵn thương con, nếu người bạn yêu thực lòng yêu bạn thì sẽ cùng bạn vượt qua tất cả, nếu điều bạn chọn lựa là đúng thì hãy chứng minh cho ba mẹ bạn thấy, mình tin rồi họ cũng sẽ lắng nghe, đừng chống đối mà hãy thuyết phục họ. Còn nếu nhận xét 1 con người chỉ qua trình độ học vẫn cũng chưa nói lên hết được điều gì đâu, mọi người đừng nên so sánh như thế chứ!
    Mình cũng từng nằm trong tình huống như bạn, ba mẹ từ nhỏ rất thương yêu mình và mình cũng chưa bao giờ làm ba mẹ phải buồn lòng (ngoài chuyện thi rớt đại học, nhưng mình cũng cố gắng để ba mẹ yên tâm bằng cách theo học cao đẳng và có 1 công việc tốt khi ra trường), rồi mình cũng quen và yêu 1 người mà ba mẹ mình rất thích. Tình yêu đó tồn tại không được bao lâu thì đỗ vỡ vì nhiều lý do. Sau 9 tháng thì mình lại quen 1 người mới, và lần này mình xác định khá rõ ràng, gặp 1 người mà mình cho là hoàn toàn thích hợp. Thế nhưng anh lại nằm trong “danh sách cấm” của ba mình.
    Ba nói nếu mình quen anh ba sẽ coi như không có đứa con gái này, nếu có cưới hỏi thì tự mình lo và họ hàng sẽ không ai tham dự (chỉ vì mình là người Đà Nẵng và anh là trai Thanh Hoá). Trong khi đó anh bạn trai cũ thì cứ hay đến nhà mình, mong muốn quay lại.
    Thế nhưng mình cũng đã vượt qua, mình không chống đối gia đình mà cùng người yêu vượt qua tất cả.
    Anh hay đến nhà mình hơn, chứng tỏ cho ba mẹ mình thấy anh là người có thể mang lại hạnh phúc cho mình, anh lễ phép nhã nhặn dù ba mẹ mình có nói gì đi chăn nữa, anh cùng mình đi đến nhà họ hàng (cô, dì, chú, bác…). Và dần dần người thân mình ai cũng quý mến anh, họ ủng hộ chuyện tình cảm của bọn mình và thay mình thuyết phục ba mẹ.

Cái này khó chọn thật đó chỉ có người trong cuộc mới có thể làm gì hay nên làm gì
    Người ngoài cuộc chỉ chúc cho bạn may mắn được thôi

Ny và gia đình luôn là sự lựa chọn khó khăn của nhiều đôi bạn trẻ. Nếu phải chọn giữa tình yêu và gia đình thì sao bạn không lựa chọn cả 2. Chuyện của bạn bố mẹ bạn lo lắng cũng đúng thôi. Có ai muốn con mình lấy người như vậy đâu. Nhưng không phải không có cách giải quyết bạn ạ. Bạn và người yêu bạn cần phải chứng minh cho bố mẹ bạn thấy rằng bạn sẽ hạnh phúc bên anh ấy. Bạn và anh ấy vẫn còn trẻ thời gian vẫn còn dài. Anh ấy cần phải có công việc ổn định đủ khả năng lo cho cuộc sống của gia đình. Nếu anh ấy có thể thay đổi được thì bố mẹ bạn sẽ thay đổi cách nghĩ về anh ấy thôi. Bạn hãy giúp anh ấy thay đổi tính cách chỉn chu làm an. Khi anh ấy co việc làm ổn định đủ khả năng lo cho gia đình. Lúc đó mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn bạn ạ. Chúc 2 bạn sẽ giữ được hạnh phúc của mình.

cảm ơn tất cả mọi người. bây giờ mình và anh ấy hứa hẹn, sẽ cố gắng làm ăn, có công việc ổn định. có 1 số người cho mình ý kiến bây giờ nói với tất cả mọi người mình và anh ko quen nhau nữa, chỉ 2 người biết, nếu vài năm sau tụi mình vẫn yêu nhau mà bố mẹ vẫn ko đồng ý tụi đến với nhau,ko cưới hỏi cho mình, mình và anh sẽ tự sống với nhau . bố mẹ nào nỡ lòng bỏ con cái. mình vẫn yêu gia đình. nhưng nếu sau này như thế liệu tự sống với nhau có vui vẻ hơn đc ko? mình sợ quá...hix