Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: hop dong lao dong

Ðề: hop dong lao dong

t cũng muốn biết. giống cty t quá.mà t mới ra trg. ko biết nên làm thế nào nhỉ

Các bạn cho mình hỏi cái nha!::xinchao:
    Minh chỉ mới vào nghề nên ch biet nhièu về qui dịnh của nhà nước. mình dang thắc mắc là qui định về HĐLĐ của cty TNHH ntn?
    tại mình chỉ thấy qui định cho cty nhà nước sở hữu thôi.
    và có được tự đặt mức lương riêng hay không?
    Mong các bạn giúp đỡ.
    Thank you very much!:tinhtuong:

Trích dẫn Gửi bởi vietanh_hp
    Các bạn cho mình hỏi với công ty mình là công ty vận tải giám đốc mình không muốn đóng BHXH và BHYT thì mình làm hợp đồng lao động dưới ba tháng.Nhưng chẵng nhẽ tháng nào cũng phải soanuj hợp đồng lao động lại ahf. Các bạn giúp mình với
    Nếu bạn làm HDLĐ dưới 3 tháng rồi sau đó lại ký tiếp 3 tháng thì bạn không được tính là HDLĐ dưới 3 tháng. Và nếu bị kiểm tra bạn xẽ bị phạt.
    Bạn hãy nói với GĐ của bạn làm theo mình nhé. Điều này bí mật vì mình moi được từ cấn bộ bên LDTBXH. !!
    Ví dụ: Bạn vẫn ký với Anh A HDLĐ từ tháng 1 ( 1/1/2012 ) đến 31/3/2012. nhưng bạn không được ký ngay với anh A từ 1/4/2012 mà bạn phải ký HDLĐ với anh A từ 1/5/2012 đến 31/7/2012. làm thế thì loại HDLĐ dưới 3 tháng mới có hiệu lực. còn bạn ký liên thông xẽ không đc tính. còn 1 tháng kia ( tháng 4 ) bạn biết tính làm sao chứ???
    Thân

mình cũng muốn hỏi như bạn hongkute1803