Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

e chào anh chị! anh chị nào đi làm rồi cho em hỏi tí xíu.hihi

e học chuyên ngành tài chính doanh nghiệp.e muốn đi học khóa học kế toán để sau này ra trừong k xin đươc chuyên ngành của mình thì đi làm kế toán.e nam sau ra trừong rùi.e dang phân vân k biết nên đi học khóa nào.e k biết nên đi học kế toán tổng hợp hay đi học chuyên về 1 mảng nào đó , ví dụ như kế toán thuê hay kế toán trong doanh nghiệp thựong mại.vì e nghĩ học kế toán tổng hợp nhiều quá mình lại không chuyên , không thành thạo đựoc .anh chị đi làm thực tể rồi thì cho e lời khuyên với a.e sợ thất nghiệp lắm.mong hồi âm sớm của anh chị.e cám ơn rất rất nhiu nhiu.hihi.Chúc mọi nguoi một ngày tốt lành!!!

Ðề: e chào anh chị! anh chị nào đi làm rồi cho em hỏi tí xíu.hihi

bạn kt68 cho m hỏi chút là: khóa kế toán tổng hợp như bạn nói là học trên lý thuyết hay thực hành hay cả 2.cám ơn bạn!!!

Học kế toán tổng hợp đi em, em học tổng hợp thì khi ra không ngại kế toán mảng nào cả. Nếu ở TP thì kế toán bên ngành thương mại thịnh hành nhất, còn các ngành như xây dựng, sản xuất, xây lắp thì ít thịnh hành hơn. ngoài học ra thì em nên mua sách về để đọc hiểu sâu các nghiệp vụ kế toán và chế độ thuế nữa, ok

thật ra không đơn giải chỉ học là được,bạn phải có người chỉ dẫn thực tế,vì kế toán đâu học ở trường hay sách vở mà thực tế luật vn thay đổi liên tục không biết đâu mà lần. nếu học thì bạn học tổng hợp đi nhưng cũng mất khoảng nửa năm đó

cám ơn lời khuyên của mọi người!!!

Trích dẫn Gửi bởi mydreams712
    bạn kt68 cho m hỏi chút là: khóa kế toán tổng hợp như bạn nói là học trên lý thuyết hay thực hành hay cả 2.cám ơn bạn!!!
    nếu bạn đã có kiến thức thì sẽ học thực hành, còn vướng lý thuyết chỗ nào thì giáo viên nhắc lại cho. Còn nếu là người chưa có kiến thức thì sẽ học lồng lý thuyết trogn thực hành bạn a.
    còn bên mình là thực hành trên sổ sách chứng từ thực tế bạn a

---------- Post added at 03:14 ---------- Previous post was at 03:12 ----------

Trích dẫn Gửi bởi phamdinh
    cho em hỏi bao nhiu xiền 1 khóa học tổng hợp ạ
    1 khóa học tổng hợp từ chi tiết đến khi lên được BCTC (đã bao gồm học phần về thuế) là 1tr500k(chưa trừ khuyến mãi h 10%, nếu đăng ký nhóm là 20%) bạn nhé, học thử miễn phí bạn a.

bạn ơi khóa 1tr 500 là khóa học kế toán tổng hợp của các loại hinh doanh nghiệp hay là chỉ một loại hình doanh nghiệp hả bạn?thanks

Trích dẫn Gửi bởi mydreams712
    bạn ơi khóa 1tr 500 là khóa học kế toán tổng hợp của các loại hinh doanh nghiệp hay là chỉ một loại hình doanh nghiệp hả bạn?thanks
    tổng hợp trên 1 loại hình bạn a