Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Học kế toán thì làm nghề gì khác ngoài kế toán

Ðề: Học kế toán thì làm nghề gì khác ngoài kế toán

nghe C nói mà e nản rồi.hix

ko đơn giản sao?hix. Nghe có vẻ mù mịt quá!

Làm giám đốc đi bạn!

Trích dẫn Gửi bởi Hư hỏng
    Làm giám đốc đi bạn!
    Làm giám đốc, cái gì cũng k bít rùi ừ ừ, cuối cùng mình ngồi bóc lịch với lại lúc nào cũng 2 từ "trách nhiệm"
    Mình mún làm cv gì đó vừa học, vừa làm. huhu

Trích dẫn Gửi bởi anlee
    Lúc đi học, mình nghĩ là ra trường thì kiếm việc sẽ không khó
    Đến khi đi làm mới thấy mình bc vào cty toàn có 1 kế toán, cv thì lúc nào cũng không đơn giản đối với người mới bắt đầu.
    Bây giờ mình mún nghỉ việc, tìm một cv khác mà đừng liên quan tới những con số. Có ai giúp mình mới. hic
    cái gì cũng phải có bắt dầu chứ
    đừng có nản
    hì hì

Mình thì đang đi tìm việc mãi mà k dc. Cố gắng làm việc thật tốt bạn nhé. Khi mình đã làm việc gì thì hãy yêu công việc đó và làm đến cùng bạn nhé, không có việc gì là không vất vả cả

Các anh chị ơi, có ai đang làm kế toán bếp không ạ, giúp em với, em đang chờ xin công việc này mà hiện tại thì em chưa làm vấn đề này bao giờ, anh chị nào làm về chuyên đề này giúp em với, cho em 1 số tài liệu về lĩnh vực này để em tham khảo được không ạ,em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều.

---------- Post added at 05:12 ---------- Previous post was at 05:11 ----------

mình cũng vậy nè các bạn, ra trường được 2 năm rùi mà công việc chưa đâu vào đâu cả, toàn làm trái ngành thui à, lương kông đủ lo cho cuộc sống

Trích dẫn Gửi bởi hoanghieu278
    Các anh chị ơi, có ai đang làm kế toán bếp không ạ, giúp em với, em đang chờ xin công việc này mà hiện tại thì em chưa làm vấn đề này bao giờ, anh chị nào làm về chuyên đề này giúp em với, cho em 1 số tài liệu về lĩnh vực này để em tham khảo được không ạ,em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều.

---------- Post added at 05:12 ---------- Previous post was at 05:11 ----------

mình cũng vậy nè các bạn, ra trường được 2 năm rùi mà công việc chưa đâu vào đâu cả, toàn làm trái ngành thui à, lương kông đủ lo cho cuộc sống
    Em muốn có cái bắt đầu nhưng cũng không được nè.:-(. Em muốn gắn bó với những gì em đã học, cho dù đó là con đường đúng hay sai nhưng em vẫn theo. Em chấp nhận vấp ngã trên con đường của mình chứ không chấp nhận bị té ngã trên con dường của người khác. Anh[Chị] đừng nản, cố gắng lên.^_^.

Chia sẻ với bạn, mình thì cũng mới học xong kế toán mà cũng ko dám xin việc vì ko bít làm gì hết, kiến thức trả lại cho trường hết rùi, chắc cũng phải làm việc khác quá, mà mình là con trai nữa, ko bít làm KT có phù hợp ko, hay là mình học lại mấy lớp nghiệp vụ ngắn hạn nhỉ, có ai cho mình lời khuyên ko

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối