Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: GÓC KHUẤT !!!!

GÓC KHUẤT !!!!

Nó đặt anh vào trong một góc khuất của tâm hồn nó , bởi nó biết từ hôm nay nó sẽ vĩnh viễn mất anh ....

Nó và anh quen nhau không lâu thì chia tay , vì có khá nhiều lý do và mâu thuẫn xảy ra giữa anh và nó , nhưng thời gian anh và nó bên nhau thật hạnh phúc , và trong tim nó đã có anh ... Khi anh bước vào tâm hồn nó thì thật nhẹ nhàng , nhưng khi anh bước ra anh đã để lại trong nó vết thương quá nặng nề , và nó biết vết thương đó sẽ ám ảnh và hành hạ nó trong suốt phần đời còn lại của nó ...
    Nó tự nhốt anh và nó trong một góc khuất trong tim nó , vì nó biết chỉ có trong đó nó mới có anh , còn cái thế giới bên ngoài kia thì anh hoàn toàn không thuộc về nó .
    Sáng nay nó thức dậy thật sớm , mang tất cả những thứ anh tặng nó đốt đi , kể cả những dòng nhật ký nó viết cho anh , và bỏ hết những kỷ niệm mà anh mang đến cho nó vào trong góc khuất của tâm hồn nó ... khóa lại thật chặt !
    Từ hôm nay , nó sẽ sống với một con người hoàn toàn mới , và phải sống thật tốt và ... không có anh trong đó
    Nó nghẹn đắng cổ tự nhủ lòng hãy cố lên ... và trong thâm tâm nó cầu mong anh được hạnh phúc và bình an !

Ðề: GÓC KHUẤT !!!!

Ai cũng có 1 góc khuất trong tâm hồn

To Manhhy78 : Mình xin chia sẻ với bạn, mọi chuyện rồi sẽ qua bạn à, thời gian sẽ xoa dịu dần vết thương trong tâm hồn mỗi con người chúng ta => vì vậy kiên cường lên bạn nhé. Mình tặng bạn bài thơ nè, Cuối tuần bình an bạn nhé

Anh quên em sao ? ừ cũng đúng thôi
    Bộ óc con người chỉ chứa những điều cần nhớ
    Em cũng sẽ ráng không buồn vì duyên lỡ
    Chuyện hợp tan, vốn là lẽ rất thường

Mình không yêu nhau hoa vẫn tỏa ngát hương
    Trái đất vẫn xoay đều và mùa vẫn thay phiên đi - đến
    Có thể ngày mai này anh sẽ đem lòng cảm mến
    Một cô gái mà ...không phải là em

Rồi ngày sang ngày, đêm lại qua đêm
    Người con gái đó sẽ cùng anh kết ước
    Em có buồn hay không cũng chẳng làm chi được
    Anh hạnh phúc mà, nên em cũng ráng gượng vui

Anh sẽ quên em ...! ừ cũng đúng thôi
    Đâu ai ép người ta yêu một thứ tình yêu không thể
    Cũng như em, dù trái tim đẫm lệ
    Dù không thể quên anh ..., nhưng cũng bảo là quên ...!

nó biết anh chỉ xem nó như một đứa em gái.anh hiểu nó lắm.anh biết nó sợ ma,sợ phải ở 1 mình buổi tối.thế nên anh luôn bên cạnh nó,chở che cho nó nhìu lúc còn gần gũi hơn cả anh trai ruột của nó.thế nên mọi người hiểu nhầm nó và anh..!thế mà nó thấy vui vi điều đó,bởi nó yêu anh và luôn cần có anh.nó thật ích kỉ!nó rõ hơn ai hết thế mà nó chẳng thanh minh với mọi người hộ anh.còn anh thì im lặng,anh không muốn nó bị tổn thương

rất là nhiều góc chứ không phải chỉ một góc đâu nhé

ở sâu thẳm nó đau lắm.

Thiếu a, e ko chết....chỉ mất gần hết nụ cười .Thiếu a, e vẫn vui....chỉ ko pit the nao la hanh phuc.Thiếu a, e vẫn cứ bước tiếp ....chỉ là không pit sẽ đi vè đâu .Thiếu a, e van thik ...nhưng.... chẳng yêu ai được.Thiếu a, e vẫn ổn ....chỉ có điều... tư dối lòng nhiều hơn.