Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Ôi..số phận!

Ôi..số phận!

Nhiều lúc mình ko muốn tin vào cái gọi là duyên số trên cuộc đời nhưng nhìn lại những j đã qua của bản thân và nhìn vào cuộc đời của mỗi người, mình mới giật mình nhận ra: Ồ...thì ra là do ông trời sắp đặt hết rồi, phải tin vào duyên số thôi.
    Mình chọn kế toán để phát triển bản thân cũng là 1 cái duyên cái số ư? Ba ko thích mình chọn nghề này để rồi giờ đây khi mình vừa mới ra trường chưa thể tìm dc 1 việc trong thời buổi khó khăn này thì ba lại đổ lỗi cho mình sao ko nghe lời ba. mình có cảm giác như ba đã bỏ rơi mình rồi, ba ko thèm hỏi han j mình nữa, dường như ba đang muốn để mình tự lực cánh sinh đây. Ko sao, ba đã ko hiểu mình thì cũng chẳng có lí do j để mình mong chờ điều j ở ba, mình phải cố gắng để khẳng định cho ba và tất cả mọi người thấy rằng:Mình chọn kế toán là đúng, mình yêu nghề và có thể tự đứng trên đôi chân của mình, ko phải dựa vào sự giúp đỡ của bất cứ ai. Mình muốn lắm, muốn dc thử sức xem hơi thở mình có tồn tại dc trong xã hội đầy bôn chen và cám dỗ này khi ko có ba má.
    Mọi chuyện với mình giờ ko dễ tí nào, khó khăn chồng chất khó khăn, 1 cô bé 21t mới chập chững bước vào đời đây, thử xem số phận sẽ đưa cô bé đó đến đâu? Có thể không phải là thiên đàng nhưng mình mong đó cũng ko phải là địa ngục...
    Cố lên, bây giờ mới chỉ là bắt đầu thôi, sẽ khó khăn nhưng ko phải là hết cách.
    Số phận càng ít chiều người nào thì người đó càng hạnh phúc!!!

Ðề: Ôi..số phận!

Cố gắng lên đi bạn. Con người ai cũng phải trải qua khó khăn mệt mọi, những thử thách đó sẽ giúp con người trưởng thành hơn. Nên cứ yên tâm ông trời đóng cửa chính nhưng sẽ mở cửa sổ ra cho bạn. Sau khi khó khăn vượt qua thì huy hoàng sẽ đến, hạnh phúc sẽ mỉm cười.
    yên tâm đi bạn

uk.thanks bạn. Mình mong là số phận sẽ mỉm cười với mình, với bạn và với tất cả mọi người.

nhìn avanta cô bé cười tươi vậy thì hãy mìm cười như cô bé ấy