Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Băn khoăn thi liên thông :(

Chả là em đang học cao đẳng ngành TCNH, và chuẩn bị thi tốt nghiệp nên có tính đến chuyện thi liên thông luôn sau khi học vì em cũng khá chắc chắn là đủ điều kiện để được thi luôn.
    Từ trước đến giờ thi mọi người vẫn hay khuyên thi thì cố gắng vào KTQD hoặc HVTC là 2 trường tốt nhất. Và ý kiến thi vào KTQD thì vẫn nhiều hơn, em cũng thích KTQD hơn. Tuy nhiên, hôm qua vào trang của KTQD thì em đọc được thông tin là KTQD đang tuyển liên thông và hạn nộp hồ sơ cuối là 11/6 Trong khi, 2/6 em mới thi môn tốt nghiệp đầu tiên, thi 3 môn và mỗi môn 1 tuần. Như thế thì ít nhất phải cuối tháng 6 em mới thi xong và chuyện thi kịp đợt liên thông này của KTQD là bất khả thi vì k có cái gì để cho vào hồ sơ, dù tháng 8 mới thi nhưng k hiểu sao năm nay lại tổ chức đẩy lên nộp hồ sơ sớm như thế.
    Giờ đang k biết nên chờ HVTC tuyển liên thông đợt tháng 8 thì sẽ thi luôn hay đợi KTQD tuyển liên thông đợt 2 của năm 2012 vì đợi KTQD thì phải mất đến nửa năm ạ. Ai có ý kiến thì vào giúp em với, và cho em thêm thông tin xem 2 trường này thì trường nào đào tạo tốt với ạ.
    Em còn một thắc mắc nhỏ là nghe mọi người nói nếu bằng giỏi thì khi liên thông sẽ được +1 điểm, k biết thông tin này có chính xác ko

Ðề: Băn khoăn thi liên thông :-(

Trường nào cũng tốt! Bằng giỏi không được cộng điểm đâu bạn!

KTQD tỷ lệ chọi cao lắm. Và giờ trường đó ăn cửa sau để vào nhiều lắm hê. Nếu học có giỏi thì làm bài cũng may mắn được vào. Đưa bạn nó thi 3 lần rồi mà toàn trượt hjx.

Như vậy thì có nên chờ để thi KTQD đợt 2 ko ạ, hay mình cứ thi HVTC luôn

[B]Ðề: Băn khoăn thi liên thông :bdance: