Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Mọi người cho mình ý kiến với!thanks

Mình định quen một người và hình như là đã quen rồi chứ không phải định nữa(mới được một tháng thôi)
    Anh đó làm chung cty vơí mình. Mình nghe a đó nói đang học cấp 3 thì nghỉ nữa chừng( tức là đến bây h vẫn chưa có bằng cấp 3). Mình nghe cảm giác mệt ghê. Nhưng mình không nói gì. Lần sau mình có hỏi a có hối hận khi nghỉ học không, a nói: có. Nhưng a nói giờ mình làm sao để kiếm nhiều tiềm là được.
    Thế rồi chị của mình biết mình có ng yêu, thì nói ngay:" Mình đã học cao đẳng ra trường thì phải quen ai cho được tí đừng có quen chi chi đó". Mà gia đình mình thì rất coi trọng việc học vấn. Giờ mình không biết tính thế nào, nếu cứ tiếp tục sau này dẫn về giới thiệu mà gđ mình biết a chưa học xong cấp 3 thì chắc sốc lắm đây, sẽ không cho mình quen.
    Giờ mình định nói a ấy học bổ túc ban đêm để lấy bằng cấp 3, nhưg mình không dám mở lời, sợ chạm lòng tự ái của a, mà giừo đi học cũng là một vấn đề sợ a cũng không thể. MÌnh giờ không biết sao cả, quen mà cứ lén lút hoài cũng không được. Mà chính bản thân mình cũng muốn a học, chứ thời buổi giờ trình độ học vấn vậy thì thật k thể. Nhưng phải nói thế nào đây hay là không nên nói.
    Các bạn giúp mình với, thật sự mà học vấn như vậy thì chính mình cũng không thể chấp nhận, mình không đòi hỏi gì, tối thiểu thì phải học xong chương trình phổ thông chứ!
    Hic.
    Cảm ơn các bạn.

Ðề: Mọi người cho mình ý kiến với!thanks

Nếu bạn yêu anh thì nói với anh đi, mục đích cũng là đưa cả hai tới bến bờ hạnh phúc thôi mà, chứ có sao đâu mà lo nta chạnh lòng, nếu đã lo như thế thì mình nghĩ là tình cảm 2 người chưa đậm sâu.

Đúng là chưa đậm sâu, vì chỉ mới quen thôi, nên mình mới tính để có thể tiếp tục hay không đây,a đó thì yêu mình nhiều hơn mình y. Nhưng mình cũng nghĩ con trai nó lười học, giờ mà đi học cấp 3 cũng k phải là điều dễ dàng.
    Mà nếu mình nói mà a đó k thể đi học thì sao đây?
    Hic,
    Chắc chắn là gia đình mình không chấp nhận, mà sau này giới thiệu với bạn bè nữa. Không phải mình sĩ diện gì nh nhưng thật sự cái căn bản không có thì thật không thể

Mình thấy trong xã hội bây giờ rất coi trọng việc học vấn, nó không chỉ là kiến thức để hiểu biết mà còn là "đòn bẩy" để khẳng định vị thế của từng người trong xã hội. Khi trình độ học vấn thấp quá không những bị hạn chế về tìm hiểu xã hội mà còn mối quan hệ làm ăn, bạn bè giao tiếp nữa. Theo mình bạn cứ động viên bạn trai nên đi học tiếp và nói về những kế hoạch tương lai để bạn trai hiểu và cố gắng học để người yêu mình không phải phiền lòng. Và bạn cũng nên thăm dò ý kiến gia đình vì có thể mọi ng chưa tiếp xúc với bạn trai bạn thì đánh giá thấp vì vậy bạn hãy làm nổi bật những ưu điểm của bạn trai nếu bạn xác định tình cảm thật lòng với người đó. Chúc bạn hạnh phuc!

Trích dẫn Gửi bởi mickey1
    Đúng là chưa đậm sâu, vì chỉ mới quen thôi, nên mình mới tính để có thể tiếp tục hay không đây,a đó thì yêu mình nhiều hơn mình y. Nhưng mình cũng nghĩ con trai nó lười học, giờ mà đi học cấp 3 cũng k phải là điều dễ dàng.
    Mà nếu mình nói mà a đó k thể đi học thì sao đây?
    Hic,
    Chắc chắn là gia đình mình không chấp nhận, mà sau này giới thiệu với bạn bè nữa. Không phải mình sĩ diện gì nh nhưng thật sự cái căn bản không có thì thật không thể
    Nếu bạn yêu và xác định thì nói đi , còn chưa đậm sâu thì dừng lại, dù sao lấy được người yêu mình cũng tốt,

mình thấy chẳng có gì phải suy nghĩ nhiều cả. điều quan trọng là người ta thế nào có yêu mình ko, có quan tâm mình ko và người ta đối xử với mọi người thế nào và quan trọng hơn là tình cảm bạn dành cho người ấy như thế nào. chcus bạn hanh phúc!

Mickey ak, h nghĩ mickey đừng nên nghĩ như thế, anh đó có phải là người mickey kể cho h nghe ko?nếu anh đó yêu thương và tốt với mickey thì chuyện đó đâu quan trọng lắm, giờ có nhiều cách để hoàn thiện mình mà, mickey lựa lời động viên anh ấy đi học thêm, đừng vì lí do đó mà bận lòng, tình yêu thật sự ko có khoảng cách đâu, có nhiều ng học ko dc nhiều nhưng ng ta biết cách đối nhân xử thế, biêt cách sống tốt và yêu thương thật lòng mà.
    Chúc mickey sớm tìm dc câu trả lời nhé!

Mình thì nghĩ con trai họ xem trọng việc này hơn, nếu bị mọi người đàm tiếu là thua bạn gái thì họ khó chịu lắm đó, và cũng có thể vì thế mà mqh 2 người có thể …không đi đến đâu! Bạn hãy tìm cơ hội tâm sự với anh xem thế nào!
    Chúc bạn hạnh phúc ha!

bỏ anh ấy đi yêu mình nè.mình đang cô đơn đây