Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chia tay để mong e hạnh phúc!

Thế là chuyện tình cảm giữa e và tôi cũng đã kết thúc… 4 năm quen nhau 2 năm yêu nhau thời gian cũng không phải là dài mà cũng k quá ngắn ngủi. Quen e khi e lên thi đại học rồi liên lạc với nhau, e học cao đẳng rồi 2 đứa yêu nhau. Dường như từ khi y e t lại càng thêm suy nghĩ nhiều hơn, t là người từ tỉnh lẻ lên học và đi làm còn e thì ở ngoại thành hà nội, t suy nghĩ tương lai về sau 2 đứa sẽ như thế nào, công việc ra sao, sẽ sống như thế nào, công việc của t thì chưa ra gì, cuộc sống cũng chỉ tạm bợ. T thì đi làm thêm rồi đi học không còn nhiều thời gian dành cho e nữa, những ngày nta có đôi thì t và e mỗi người ở một nơi. A thấy buồn cho e, thiệt thòi cho e, vì y nhau thì phải có thời gian dành cho nhau nữa chứ e nhỉ. Thế là t đã nói lời chia tay với e, không phải vì t k còn y e nữa mà mong e tìm được một người hơn tôi, đủ thời gian, vật chất, tg lai sáng hơn t để đem đến hạnh phúc cho em. Nhưng t cũng không đủ lạnh lùng để nói lời chia tay với e. Rồi t suy nghĩ nhiều lắm, buồn hơn nữa là lần này t chọn đúng ngày 14/02/2012 e cũng không nghĩ là t lại chọn đúng ngày này. Vì t muốn lấy thêm sự lạnh lùng, sự tàn nhẫn, sự tồi tệ của mình để nói lời chia tay với e dù t và e vẫn còn y nhau nhiều lắm. Nếu người nào không ở trong tình trạng của t thì nói t là kẻ tàn nhẫn nhất, nhưng với t thì lại khác. T muốn e tìm một người nào hơn t, mang lại cho e nhiều tiếng cười hơn là những giọt nước mắt. A chỉ mong một điều e luôn hạnh phúc, luôn cười… cho dù e hận t, trách t.
    Gửi người con gái tôi yêu!

Ðề: Chia tay để mong e hạnh phúc!

Nếu còn yêu nhau nhiều thì cần phải cố gắng nhiều hơn nữa để mang đến hạnh phúc cho người ta, chứ không phải là từ bỏ... Nếu bạn nói vì muốn cô ấy tìm được một người nào hơn, mang lại hp cho cô ấy, thì bạn đã sai lầm. Như thế là bỏ cuộc....

mình thấy bạn như vậy là bỏ cuộc thì đúng hơn .như vậy đẵ làm tổn thương cô ấy quá

cách duy nhất để giải quyết 1 việc là đối mặt với nó chứ ko phải trốn tránh nó

Đôi khi chốn tránh cũng là cách giải quyết tốt nhất mà.

Chính xác mình cũng cung suy nghĩ như hkt?vi mình cũng có tình huống như pạn nen mình chon câch im lặng và ra đi thôi vì đo là cáh giải quyết tốt nhất tránh tổn thưong cho cả 2 đó pạn?:metwa:

Yêu thì phải cố gắng chứ bạn ko nên bỏ cuộc như thế,hãy cố mang lại hạnh phúc cho người mà bạn yêu nhé!

Trái tim của nó giờ đây giống như quả cam trong tay Trần Quốc Tuấn bị bóp nát một cách vô tội vạ...
    Mỗi ngày nó vẫn cười - một nụ cười vui vẻ hay đang chứa đựng thứ vị chát đắng của cuộc đời?
    Nó cười khi anh rơi những dòng nước mắt vì một cô gái khác - là cô bạn của nó - anh đã lấy sự tàn nhẫn nhất để nói với nó rằng anh yêu cô ấy. Giờ đây anh khóc? - khóc vì điều gì? - Khóc vì cô ấy không yêu anh - Khóc vì anh cũng chỉ là thứ trò chơi của "tình yêu"?
    Sao anh không khóc khi một linh hồn vô tội đang rời khỏi thế giới này một cách lặng lẽ và cô độc? Sao anh có thể keo kiệt một chút xao lòng khi người phụ nữ đã từng là của anh - đang héo hắt từng ngày, khô cạn cuộc đời vì ngay cả nước mắt cũng không còn có thể rơi đc - thay thế cho những nỗi đau bằng nước mắt quằn quại là những nụ cười cay đắng. Từng ngày trôi qua, cái lẽ sống cũng không còn nữa. có sự tàn nhẫn nào hơn thế nữa không? Dù không là tình yêu thì cũng còn tình người - nhưng anh đã vô tâm đến mức quá tàn nhẫn như vậy - Trách nhau thì đc gì?
    Nó chỉ biết cười thôi - cười khi cuộc đời đau khổ nhất đang tràn ngập dìm chết cả linh hồn mà anh vẫn vô tâm tìm kiếm hạnh phúc mới - Có thể đi ngang qua nhau như người ta đi ngang một cây trụ điện bên đường - lòng như chết lặng - và cứ thế nỗi đau trôi qua - để lại cho nó những nụ cười từng ngày từng ngày...

Biết y nhau thì cả 2 đều cố gắng. T đã cố gắng 2 năm rồi, giờ là lúc k đủ kiên nhẫn nữa.

et. tốt nhất là không yêu anh chị em ơi........... chủ nghĩa độc thân muôn năm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối