Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

hãy sống để yêu thương

Hãy sống để yêu thương
    Cuộc sống, chẳng biết bao giờ mới hết những điều khó nói. Dù đã yêu nhau được 1 thời gian, em vẫn chưa thể nhìn thẳng vào mắt anh. Cũng chưa bao giờ gọi thẳng tên anh như tối hôm qua. Mặc dù đó là tên người em yêu, người em nhớ thương nhất. Có thể em không giỏi ứng xử, không biết cách quan tâm anh, nhưng ở em có sự chân thành. Em quên đi nỗi sợ hãi, sự dằn vặt để được bên anh, bù đắp cho những nỗi buồn của anh. Chẳng lẽ em chỉ là nơi khi vui anh ghé thôi à?

Em có thể không biết chia sẻ, nhưng anh có thể nói ra và dựa vào em. Hay anh im lặng và thể hiện nó bằng ánh mắt, em sẽ hiểu. Có thể em là người khô khan, không thể khóc những lúc buồn nhất, và cũng không thể làm anh cười, nhưng em có thể im lặng cùng anh mà. Chúng mình đâu còn nhỏ, đâu thể xem nhau như người xa lạ, hay ít nhất là với em, em không thể gạt anh ra khỏi tâm trí được.

Cuộc sống cũng có thật nhiều nỗi buồn không tên, đôi khi em chỉ biết tự dằn vặt mình. Tự hỏi không biết mình đã làm gì sai, không biết mình có ích kỷ, hay cố gắn mác vô tư cho bản thân. Khi nói ra những lời cay đắng ấy, em thấy một phần nào đó trong em chết lặng, có thể là niềm kiêu hãnh. Con trai, ai cũng muốn người mình yêu biết tự chăm sóc cho bản thân, có thể tự lo cho cuộc sống của mình khi không thể ở bên nhau. Nhưng em không làm được, em đau không thở được, không làm gì được. Hay anh không tin vào tình yêu của em? Nếu vậy anh hãy nhớ lại quãng thời gian mình bên nhau, ngẫm 1 chút có thể làm anh hiểu em hơn. Anh cũng đừng tự đặt gánh nặng cho bản thân nhiều quá.

Anh à, em không quan tâm sau này chúng mình có đi cùng nhau trên 1 con đường hay không, em chỉ cần có anh, được bên anh, được anh dựa vào những lúc có tâm sự là em hạnh phúc lắm rồi. Câu em nói: “Nếu hết yêu anh hãy nói…” thật ra cũng chỉ vì em muốn tỏ ra mình cứng rắn và muốn anh sẽ thoải mái khi bên em. Nhưng xem ra lại làm anh giận…Em xin lỗi, xin lỗi vì đã làm anh buồn, xin lỗi vì đã không thể là nơi anh tin tưởng quẳng hết đi những gánh nặng trong lòng.

Em còn quá ích kỷ, cứ hờn giận để hy vọng anh làm lành, cứ lạnh lùng để hi vọng anh quan tâm hơn. Anh có mệt mỏi không anh? Lần đầu tiên em biết sợ, sợ mất 1 điều gì đó to lớn lắm, em sợ mất anh. Sợ mất đi người con trai làm mình yêu thương. Có thể từ trước đến giờ không ai làm được, giờ thì có anh rồi. Em đã từng nói “Nếu anh tin tưởng và yêu con người hiện tại, một lúc nào đó, em sẽ can đảm kể cho anh về quá khứ của em. Nhưng em không có cơ hội nữa rồi…

Ðề: hãy sống để yêu thương

Buồn quá, híc, em cũng ko bít chi chỉ bít chúc chị nhìu niềm vui, nhìu may mắn,cố lên chị RUBY,ai da ai da wey ky, cố lên chị ơi, hihi

Ðề: hãy sống để yêu thương

Trích dẫn Gửi bởi svktkt
    Buồn quá, híc, em cũng ko bít chi chỉ bít chúc chị nhìu niềm vui, nhìu may mắn,cố lên chị RUBY,ai da ai da wey ky, cố lên chị ơi, hihi
    hihi ziên. thanks e nha.