Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Kí ức mặn!

Kí ức mặn!

“Muốn cưới em, anh phải có công danh mới được, mà như vậy cũng phải mất 3 năm nữa, em có đợi anh được không?”Anh không nói rằng: “ đợi anh em nhé” nhưng cái nhìn của Anh nói với Em , Em phải cố gắng thật nhiều vì những khó khăn phía trước , Em phải trưởng thành hơn, Em phải tin vào tình yêu Anh dành cho Em. Con đường dài Anh và Em đã vẽ ra, nó không ngập tràn hoa và ánh nắng, nó sẽ là chông gai, đá sỏi nhưng đó là con đường Em và Anh sẽ đi đến… “Số phận đã mang chúng ta đến bên nhau , liệu số phận có để chúng ta mãi bên nhau? Giây phút mình bên nhau có khi nào mất đi không anh? Con đường đó có đưa chúng ta đi đến suốt cuộc đời? Liệu tình yêu của em có giúp em làm được tất cả không anh?” Mọi khi như vậy Anh chỉ cười với Em thật nhẹ nhàng và cụng nhẹ vào đầu Em, nắm tay thật chặt, Em thấy yên tâm biết mấy nhưng hơn tất cả Em sợ một điều “duyên-phận” Anh à…Mình sẽ đi tiếp con đường Anh nhé.
    Mình đã đi qua nhiều con đường Anh nhỉ. Em không nhớ nỗi hết những con đường Em đã đi qua, nhưng con đường nào có Anh, Em đều nhớ.
    Này là con đường mưa, Anh chở em đi làm về. Cái xe Anh thường hay làm bẩn áo của em. Em còn trách có phải Anh thường hay cố tình đem mưa về làm bẩn áo Em.
    Đường gió là con đường Em đứng chờ Anh lấy xe. Em ngóng Anh ở xa lắm, Anh cười thật tươi nhưng lại nói Em với cái cây Anh không nhận ra.
    Con đường bụi ngày đầu Em gặp Anh. Thật khủng bố Anh xấu xí quá…
    Đường nắng con đường Anh chở Em đi chợ. Anh làm món canh đại bổ cà chua trứng, Em thì xào rau muống. Của ai nấu người đó ăn cho hết.
    Này là con đường ngại ngùng nè, là con đường hai đứa đi chơi cùng với mọi người, vẫn sợ mọi người trêu.
    Và con đường kỷ niệm, con đường 9h đóng cửa. Khoảng không trên đầu ấy, Em chỉ thấy một ngôi sao. Anh bảo rằng mắt Em không thấy được ngôi sao thứ 2 đâu, nó ở bên cạnh ấy. Là con đường Anh nắm chặt tay Em, sợ Em lạnh và sợ Em lo lắng vì Anh biết khi Em hạnh phúc, Em lại hay nghĩ về tương lai.
    À con đường ngỡ ngàng nữa chứ, con đường Anh chở Em về nhà Anh. Cả nhà đang ngồi coi ti vi. Thắng và dừng xe lại, Em mới biết mình đang ở đâu. Cả nhà ngỡ ngàng vì Anh dẫn người yêu về mà không nói trước. Em cũng ngỡ ngàng, tại sao hai đứa đang giận nhau mà Anh lại dẫn Em về ra mắt gia đình… Được rồi Anh làm Em đứng hình cả buổi, Em nhớ mãi, và hôm nay Em đã có cơ hội trả đũa Anh. Hôm nay, sinh nhật Anh, Anh ngố hihi
    Happy birthday trú Mưa
    (Đây là thiệp của cô nàng Tehi làm gửi tặng chàng Mưa, ngày sản xuất 12h đêm ngày 30/11/2008, hạn sử dụng 12h đêm ngày 01/12/2008, made in Việt Nam)

Ðề: Kí ức mặn!

Hi, có j đó rất trẻ con. Chàng Mưa là bạn àh. Chúc 2 bạn hạnh phúc nhé

^^!
    Đó là ký ức ngày xưa.
    Ngày nay không còn như ngày xưa nữa.

Uhm, kỷ niệm lúc nào cũng đẹp. ^^