Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: Mới tốt nghiệp kế toán thì chọn kế toán mảng nào xin làm ?

help me. k ai trả lời ah. hic

Trích dẫn Gửi bởi ledat140787
    Xin chào mọi người, đạt mới tốt nghiệp cao đẳng kế toán tài chính
    vậy thì mới tốt nghiệp thì nên chọn kế toán mảng nào làm cho phù hợp.
    có mấy loại để chọn.
    thanks
    Cách tốt nhất là bạn xin vào một cty và thử sức với công việc mà cty đó giao cho bạn
    Và nhờ AC trong cty hướng dẫn bạn làm
    Như thế là bạn đã có thể tìm đc một mảng, nếu ko phù hợp thì mình xin làm mảng khác
    Thân

Mình đi làm khi còn đang là sinh viên. Khi đó mới vô chỉ làm là ở vị trí bán hàng _, rùi làm bất cứ việc gì mấy chị ở đó kêu làm ( từ pha cafe ,nhập liệu, pho to, kiểm tra hàng , thăm dò ý kiến khách hàng....). Sau một thời gian có lẽ ông trời cũng thương nên m được chuyển lên phòng kế toán ( trước thời điểm m tốt nghiệp một năm). Khi lên đó làm vui lắm. Ban đầu làm kế toán công nợ, chỉ là phụ việc cho mấy chị ở mảng đó thui, có tới 3 chị làm kế toán công nợ lận. Đến khi biết việc được giao chính thức một khu vực khách hàng. Làm cứng một chút được chuyển qua làm bên thu chi, rùi nhập xuất tồn....Hihì nói chung là vừa làm mảng này vừa để ý học hỏi mảng khác, đến khi mảng nào đó thiếu người thì mình xin chuyển qua. Mình thì không thuộc kiểu thông minh nhưng được cái dễ thích nghi và bất cứ khi nào có thắc mắc đều hỏi các chị đã làm trước đó. Người ta thường nói con gái thì hay đố kỵ, Hihi mà nhất là kế toán. Trong môi trường như vậy để người ta có thể chỉ dẫn mình thì m cần cư xử khéo một chút. Cái này không phải là xu nịnh hay gì gì đó, chỉ đơn giản cách bạn nói chuyện khiêm tốn một chút. Biểu hiện của bạn là biểu hiện của người trẻ ham học hỏi ,thành tâm cần sự trợ giúp từ những người đi trước. Mình đảm bảo sẽ không ai nỡ từ chối chỉ dẫn cho bạn. Đến thời điểm mình tốt nghiệp thì gần như tất cả các khâu của kế toán mình đều làm qua và nắm bắt được ( Ngoại trừ công việc của thủ quỹ....Mình đếm tiền rất chậm, hihì mà học hoài không được). Và khi tốt nghiệp ra mình đủ khả năng để làm kế toán tổng hợp cho một công ty với quy mô nhỏ.

Hehe dông dài wa. Một vài chia sẻ hi vọng sẽ phần nào đó giúp ích cho bạn . Chúc may mắn.

oh cảm ơn mọi người về những chia sẻ