Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Cái giường quá chật cho ba người

TT- – TT - Khi chuẩn bị cưới anh đã đóng nó, sau khi cưới chúng ta rất hạnh phúc vì cái giường vừa đủ cho anh và em. Sau ngày cưới hai năm, thành viên thứ ba ra đời.

Bây giờ con mình đã hơn 2 tuổi, cả anh và em đều dành những gì tốt nhất cho con kể cả diện tích cái giường. Và cái giường đã quá chật cho ba người, anh là người nằm ngoài nên có đêm phải nằm một nửa ngoài màn, dành chỗ cho em và con ngủ ngon. Con mình lớn dần, mọi tình thương của hai vợ chồng đều dành hết cho con, nhưng hình như càng ngày càng ít dần lời yêu thương, những cử chỉ vuốt ve âu yếm mình dành cho nhau, thay vào đó là những lúc đi sớm về trưa, những lời cãi cọ ngày càng nhiều.

Có lần em ghen vì phát hiện trong ví anh có một bao cao su, anh cố giải thích nhưng em không nghe, một mực cho rằng anh chán cơm thèm phở. Em đâu biết bao cao su đó là của thằng bạn bỏ vào túi anh lúc uống cà phê, vì đông người nên anh không tiện lấy ra trả lại...

Hôm anh đi làm về trễ, em lại ghen với bạn gái ngày xưa của anh vì em nghe người ta nói anh ngồi uống cà phê với cô ấy... Không sai. Anh đã uống cà phê với T., nhưng em có biết cô ấy ngồi bàn bên cạnh và đã chủ động sang bắt chuyện với anh, chứ anh nào dám riêng tư lén lút mời cô ấy đi uống cà phê...

Đêm nhà trường tổ chức đưa học sinh tham gia sinh hoạt tập thể tại công viên, anh phải có mặt để quản lý học sinh, ấy vậy mà em cũng ghen, sợ anh sẽ thế này thế khác, một mực đòi anh chở em và con đi theo. Tất nhiên anh không đồng ý vì anh còn phải lo công việc và sương gió ban đêm không tốt cho trẻ con. Có vậy mà em không hiểu, cho rằng anh đã chán gia đình, ruồng bỏ mẹ con em. Em còn nhắn tin: “Trong anh, em không bằng người bạn gái thân và học sinh của anh...”.

Em có biết anh buồn lắm không? Với anh, gia đình mình, em và con là quan trọng nhất. Hôm vừa rồi anh rất buồn vì đội tuyển bóng đá VN thua đội tuyển Malaysia nên cùng thằng bạn thân đi làm mấy “ve” và mấy quả trứng vịt lộn cho đỡ buồn. Về đến nhà đã 12g khuya, em và con đã ngủ, anh lên giường, vẫn nằm ở vị trí cũ - một nửa người ra ngoài, trằn trọc không ngủ được...

Dường như cái giường đã thật sự quá chật cho ba người.

Có 1 cách giải quyết đơn giản cho cái giường kia, đó là....đi mua cái giường mới
    :nhaykieumoi::nhaykieumoi::nhaykieumoi:

Ðề: Re: Cái giường quá chật cho ba người

Trích dẫn Gửi bởi hongphamkt
    Có 1 cách giải quyết đơn giản cho cái giường kia, đó là....đi mua cái giường mới
    đấy không phải la cách giải quyết đâu :tungkinh:
    Cách giải quyết là mua cái nhà thứ 2 :gomo:

Ðề: Re: Cái giường quá chật cho ba người

Trích dẫn Gửi bởi hongphamkt
    Mua thêm cái giường mới thì đơn giản quá, mua thêm 1 cái giường là điều tất nhiên .Quan trọng là làm cho bà vợ hết ghen mới .........................ko còn vấn đề

Ðề: Cái giường quá chật cho ba người

Hết ghen thì đơn giản, chỉ cần anh chồng nói ra những điều mình suy nghĩ cho vợ biết, mình tin cô ấy sẽ hiểu ra. Với những người như vậy thì đừng cố giải thích vì họ sẽ nghĩ chồng đang cố bao biện cho hành động của mình. Phụ nữ sau sinh, ở nhà nuôi con mọn, hay có suy nghĩ như vậy lắm.

Theo cách củabài viết thì người chồng đó muốn đi tìm căn nhà thư 2 rồi.

Trích dẫn Gửi bởi ti_gon
    tại sao người chồng lại phải đi tìm căn nhà thứ 2 nhi :tungkinh:
    Lỗi là tại người Chồng chăng hay ...

Trích dẫn Gửi bởi ti_gon
    Cách tốt nhất là tìm người vợ khác _ không biết ghen

---------- Post added at 11:03 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    tại sao người chồng lại phải đi tìm căn nhà thứ 2 nhi :tungkinh:
    Lỗi là tại người Chồng chăng hay ...
    Lỗi ở chổ người chồng không thể tạo dựng được niềm tin nơi vợ....

Theo mình tại người vợ quá yêu chồng thôi nên mới sợ mất mới ghen như vậy mà mấy anh đàn ông thì hay "chán cơm thèm phở lắm". Trong TH này cần chia sẻ nói chuyện thẳng thắn với nhau và nên mua thêm giường cho e bé :noel2:
    A còn 1 cách nữa để cho bà vợ bớt ghen đó là ghen lại:k5798618:

oài, người iu cũ bỏ roài mà quay lại có gì hay nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!

Thiet ke website du lich-Tour du lich viet nam-Du lich viet nam-Tu van tai chinh

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối