Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

ngừơi mới vào nghề

mình mới vào nghề làm kế toán nhưng mình rất tham cái gì mình cũng muốn biết, ai đó bảo không học sao biết mình học mình cũng chăm học chứ bộ, mình biết đầu óc mình kém thông minh nên cũng siêng năng học thật đấy nhưng chẳng thấy tiến bộ chút nào cả nên cũng thấy chán cho đến hiện tại bây giờ mĩnh cũng chỉ có bết sơ sơ thôi mình sợ mình không hành nghề đựoc mất vì kế toán thì cần những người giỏi giang chứ ai lại cần những người như mình đươc đúng không bạn.
    mình rất nản vì vì nhưngx kiến thức quá ít của mình, giờ mình muốn học thêm nữa nhưng gia đình mình cung hơi khó khăn quá không lẽ mình phải chấp nhận thế sao.
    có ai cùng cảnh ngộ buồn như mình không?

Ðề: ngừơi mới vào nghề

ban dung bi quan cái gì bạn không hiểu lân diễn đàn các bạn khác biết sẽ trả lời cho bạn mà

bạn mà bi quan như thế thì ko giải quyết đc gì đâu, hiện tại mình cũng mới chập chững học kế toán thôi.phải có niềm tin.cố lên nha bạn!:lefright:

Bây giờ không có điều kiện học thì bạn ngồi ngấm cứu mấy cái Thông tư, nghị định đi. Ví dụ nguyên tắc trích khấu hao TSCĐ phải tuân thủ văn bản nào, Thuế TNDN thì Thông tư nào....Định khoản không biết có thể lên diễn đàn hỏi mọi người, nhưng phải biết công văn Nhà Nước để thực hiện cái đó mới quan trọng í