Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

em muốn hỏi các bác về khoản chiết khấu thanh toán trong doanh nghiẹp thương mại?????

Các bác ah!
    em mới đi làm trong 1 doanh nghiep thương mại. Hôm nay bên đối tác có bảo với em là sẽ được hưởng chiết khấu 2% trên số tiền bên em thanh toán trả cho bên họ, nhưng bảo em phải viết 1 hóa đơn xuất cho họ. Nhưng em vẫn chưa hiểu nếu viết thì viết nội dung như thế nào???
    Ví dụ số tiền mình thanh toán trả họ 10.000.000đ, minh dc hưởng 2% của 10.000.000đ tức là có 200.000 thôi. ma thông thương mình đi mua hàng phải có giá trị lớn thì họ mới viết hóa đơn cơ. đăng này có 200.000 thôi thì có viết ko hả các bác!!!!!!!

---------- Post added at 10:39 PM ---------- Previous post was at 10:35 PM ----------

nếu mà nhiều lần mình dc hưởng chiết khấu thanh toán 200.000 như thế thì mình để viết dồn vào 1 hóa đơn có dc ko các bác???
    Các bác chỉ giáo cho em với?????

Ðề: em muốn hỏi các bác về khoản chiết khấu thanh toán trong doanh nghiẹp thương mại?????

hihi,cái này mình chịu,nhưng bạn vào nhầm nơi hỏi roài.Đây là khu thư giãn mà :sorrynha:

Ðề: em muốn hỏi các bác về khoản chiết khấu thanh toán trong doanh nghiẹp thương mại?????

vậy ahf
    em có biết đâu
    mới vào lần đầu tiên mà
    sao không thấy ai biết để trả lời giúp mình nhi?
    buồn quá????