Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Vô tình tôi đã yêu 2 người

"Tôi và anh(D ) quen nhau từ ngày còn học phổ thông. Lúc đó chỉ là tình bạn, và ngày tôi tốt nghiệp thì anh đã đem lòng yêu tôi mà tôi không hề hay biết. Rồi sự quan tâm, gọi điện cho tôi thường xuyên, qua mail, yahoo rồi tôi cũng đem lòng yêu anh. Nhưng chỉ là qua yahoo, mail thôi chứ thật ra chúng tôi chỉ gặp nhau 1 lần. Rồi theo vào Nam để đi học. Lúc đó tôi mới biết mình yêu anh nhiều tới nhường nào. 1 năm qua đi, lòng tôi cũng nản vì thấy anh nhút nhát đến nỗi không giám ngỏ lời yêu. Rồi tôi gặp lại H, H cũng là bạn tôi qua yahoo nhưng sự thật là H rất tuyệt. Không phải vì vậy mà tôi đem lòng yêu H mà vì tôi không tin D là yêu tôi thật lòng. Rồi tôi cố bỏ hình ảnh D ra ngoài và thật ra lúc đó D đi học nên không có điều kiện liên lạc với tôi. Rồi 3 tháng sau tôi nhận lời yêu H. Cho đến bây giờ chúng tôi yêu nhau được 3 năm rồi, nhưng sao tôi6 và D vẫn liên lạc với nhau. Thật sự tôi không hiểu vì sao mình lại như thế. Tôi và D đã cố dằng lòng mình lại vì D cũng biết tôi có bạn trai rồi. D rất yêu tôi, anh ấy rất hiền lành và tử tế, thậm chí chấp nhận tôi đã có người yêu và yêu tôi cho đến bây giờ không hề có bạn gái. Tôi không thể ko liên lạc với D vì chúng tôi rất hiểu nhau và thông cảm, nhưng tôi cũng ko thể rời xa H vì H giờ đang học lại và cũng vì tôi mà H làm tất cả. Tôi phải làm sao đây? "

Mong bà con Cô bác giúp chị ấy nhá. huhu

View more random threads:

Ðề: Vô tình tôi đã yêu 2 người

sao nữa nhỉ Bạn ko thể xa H vậy thì hãy làm cho D hiểu điều đó
    Nếu là m thì m sẽ vẫn giữ mối quan hệ bạn bè tốt với D nhưng hạn chế tâm sự những chuyện quá nhạy cảm để cho D hiểu rằng giữa 2 ng chỉ có thể là bạn đc thui rồi D sẽ hiểu m phải làm ji mà!!!
    ôi sao con tim sao mà rắc rối vậy nhỉ :k5211829:

Trái tim không có 2ngăn đâu, tốt nhất bạn nên cắt liên lạc với D, sau này khi đã cân bằng tc của mình thì có liên lạc cũng thấy thoải mái hơn. bây giờ, bạn làm vậy chỉ làm trái tim mình tổn thương.

bạn hãy lắng nghe con tim và khối óc mình ấy,xem thử trái tim chọn ai hơn rồi suy nghĩ phân tích xem người nào là chỗ dựa vững chắc cho cuộc đời bạn sau này,bạn thử hình dung 1 cuộc sống với bao vất vả và khó khăn rồi xem ai ai sẽ là người cho bạn hạnh phúc và bình yên.xem ai hợp với bạn hơn ,khi yêu thì lúc nào cũng đẹp nhưng vợ chồng thì điều quan trọng là phải hợp nhau mới bền vững đó bạn à
    Chúc bạn sáng suốt

Không khuyên bạn nên yêu ai và từ bỏ ai. Vì bạn là người trong cuộc, bạn sẽ hiểu con tim mình. Nhưng trong giờ phút này, chắc chắc con tim bạn ko bít làm thế nào đâu. Nghe bạn nói, thì mình thích D hơn vì: D hiền lành, thật thà, chỉ 2 điểm đó cũng đủ ghi điểm trong mắt tớ rồi. :dangiuqua: Suy nghĩ cho kỹ bạn nhé, đừng để tình trạng này kéo dài, vì bạn sẽ đồng thời làm tổn thương đến 2 người đàn ông bạn yêu.

Trích dẫn Gửi bởi yenho
    "Tôi và anh(D ) quen nhau từ ngày còn học phổ thông. Lúc đó chỉ là tình bạn, và ngày tôi tốt nghiệp thì anh đã đem lòng yêu tôi mà tôi không hề hay biết. Rồi sự quan tâm, gọi điện cho tôi thường xuyên, qua mail, yahoo rồi tôi cũng đem lòng yêu anh. Nhưng chỉ là qua yahoo, mail thôi chứ thật ra chúng tôi chỉ gặp nhau 1 lần. Rồi theo vào Nam để đi học. Lúc đó tôi mới biết mình yêu anh nhiều tới nhường nào. 1 năm qua đi, lòng tôi cũng nản vì thấy anh nhút nhát đến nỗi không giám ngỏ lời yêu. Rồi tôi gặp lại H, H cũng là bạn tôi qua yahoo nhưng sự thật là H rất tuyệt. Không phải vì vậy mà tôi đem lòng yêu H mà vì tôi không tin D là yêu tôi thật lòng. Rồi tôi cố bỏ hình ảnh D ra ngoài và thật ra lúc đó D đi học nên không có điều kiện liên lạc với tôi. Rồi 3 tháng sau tôi nhận lời yêu H. Cho đến bây giờ chúng tôi yêu nhau được 3 năm rồi, nhưng sao tôi6 và D vẫn liên lạc với nhau. Thật sự tôi không hiểu vì sao mình lại như thế. Tôi và D đã cố dằng lòng mình lại vì D cũng biết tôi có bạn trai rồi. D rất yêu tôi, anh ấy rất hiền lành và tử tế, thậm chí chấp nhận tôi đã có người yêu và yêu tôi cho đến bây giờ không hề có bạn gái. Tôi không thể ko liên lạc với D vì chúng tôi rất hiểu nhau và thông cảm, nhưng tôi cũng ko thể rời xa H vì H giờ đang học lại và cũng vì tôi mà H làm tất cả. Tôi phải làm sao đây? "

Mong bà con Cô bác giúp chị ấy nhá. huhu
    Bạn đúng là 1 người khó hiểu, tình cảm là ở mình quyết định. Tại thời điểm bạn xa D, biết D yêu mình nhưng nhút nhát đến độ ko dám ngỏ lời yêu sao bạn ko tạo cơ hội cho D hay bản thân mìh chủ động hơn để bảo vệ tình yêu của mình. Bạn đã ko làm j để vun đắp tình yêu và dễ dàng chấp nhận 1 tình yêu mới. Đến bây giờ thì bạn lại ko muốn mất ai. Bạn có nghĩ là mình quá khó hiểu ko?quyền lựa chọn là ở bạn. hãy làm j đúng và ko làm ảnh hưởng đến người khác.

Re: Ðề: Vô tình tôi đã yêu 2 người

Tớ cũng nghĩ là bạn rất khó hiểu. Chẳng biết khi trong cùng tâm trạng ấy mình sẽ giải quyết mọi việc ra sao nhưng mình nghĩ bạn ko tôn trọng bản thân cũng như cả D và H. Nếu tôn trọng bản thân mình và 2 người bạn kia bạn sẽ theo đuổi đến cùng tình yêu của mình với D và nếu đã quyết định quên D và quen H thì... bạn phải dứt khoát với quyết định của mình. Con người ta cứ phải đau khổ vì sao, vì chính mình làm mình khổ chứ chẳng ai làm mình khổ cả. Bạn dày vò, bạn suy nghĩ phải làm sao. Chính bạn đưa mình vào con đường này bây giờ chỉ có bạn biết đường ra mà thôi. Bạn hỏi mọi người cho bạn được lời khuyên hữu ích à? Thật ra mọi lời khuyên bạn đều có rồi, chắc hẳn bạn đã nghĩ đến chúng cả trăm lần rồi nhưng bạn tham lam quá, bạn bỏ bên nào cũng tiếc. Mình tự hỏi là bạn yêu ai? H hay D, bạn chẳng yêu ai cả, bạn yêu chính mình thì đúng hơn. Vì nếu bạn yêu D bạn sẽ ko bị bận lòng bởi H và nếu bạn yêu H bạn sẽ ko phải day dứt với tình yêu của D đến vậy. Con người ta thật kỳ là, không yêu nhưng vẫn thốt ra lời yêu rồi chẳng có trách nhiệm gì với lời mình nói, việc mình làm.

tình huống này không chỉ có chị ấy như thế mà còn rất nhhiều người cũng giống như vậy. Em khuyên chị là cần phải lựa chọn thật kỹ và lựa chọn theo con tim mách bảo chị nhé! chị hãy nói rõ ràng với anh D là mình sẽ mãi là người bạn tốt rằng chị đang rất hạnh phúc bên cạnh anh H. Em biết rằng chị cũng không muốn làm tổn thương đến bất cứ người nào trong hai người nhưng chị bắt buộc phải thừa nhận 1 cách rõ ràng là con tim mình thực sự dành cho người nào và chị phải dứt khoát được trong tình huống này nếu không chị sẽ không có hạnh phúc đâu c ak.

" Tôi đã cố gắng cho D mọi cơ hội nhưng D vẫn không làm tôi tin D vì thật sự lúc đó lòng tôi chới với. Tôi cũng đã nói rõ cho D biết hết rằng tôi yêu H nhưng sao D vẫn mãi dành tình cảm cho tôi. Tôi đã đi đến quyết định là xa cả 2 và không chọn ai nhưng nếu tôi àm thế thì H sẽ tổn thương rất nhiều và chắc chắn H sẽ vứt bỏ mọi thứ nếu mất Tôi. Vì điều ấy mà Tôi đã không giám làm gì tổn thương và ảnh hưởng tới H. Mọi sự khởi đầu của tôi đều rất khó khăn nên cả H và D đều rất trân trọng và yêu thương tôi vô cùng. Ai đó đã đúng vì tôi quá tham lam, tôi không muốn mất D vì từ trước tới giờ D là người bạn thân nhất của Tôi. Nếu Tôi không còn liên lạc với D nữa xem như Tôi mất đi 1 người bạn duy nhất. Tôi chưa bao giờ chấp nhận tình yêu từ D nên nó không làm Tôi thấy ăn năn. Nhưng thứ mà tôi ăn năn đó là sao tình cảm của tôi vẫn dành cho D. Tôi thấy có lỗi với H. Đã không quá 5 lần tôi chia tay H, nhưng những lần đó anh ấy đều cầu xin tôi. Sự thật là tôi thương H nhiều hơn là yêu nhưng sao tôi nghĩ đến cảnh H phải quỵ lụy vì tôi thì Tôi không thể. Thật sự là rất khó khăn"