Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: hoi va dap

hoi va dap

Chào cả nhà.Em là thành viên mới ra nhập vào diễn đàn nếu có gì mong cả nhà giúp em nhe?em cảm ơn.
    Có một công ty cổ phần đến 20 tháng 10 năm 2010 thành lập công ty chuyên về lĩnh vực bán các linh phụ kiên máy tinh,họ kêu em về làm kế toán cho họ nhưng phải lam cả về thuế.Em thì chưa lam thuế bao giời.Anh chi nào có thể chỉ giúp em rõ một chút được không?mà công ty mơi thành lập thì cuối năm nay minh vân phải làm báo cáo tài chính đúng không a?em cảm ơn nhiều lắm.

View more random threads:

Ðề: hoi va dap

Trích dẫn Gửi bởi huongkt.com
    Chào cả nhà.Em là thành viên mới ra nhập vào diễn đàn nếu có gì mong cả nhà giúp em nhe?em cảm ơn.
    Có một công ty cổ phần đến 20 tháng 10 năm 2010 thành lập công ty chuyên về lĩnh vực bán các linh phụ kiên máy tinh,họ kêu em về làm kế toán cho họ nhưng phải lam cả về thuế.Em thì chưa lam thuế bao giời.Anh chi nào có thể chỉ giúp em rõ một chút được không?mà công ty mơi thành lập thì cuối năm nay minh vân phải làm báo cáo tài chính đúng không a?em cảm ơn nhiều lắm.
    Công ty nào cũng phải làm BCTC cuối năm bạn ah kể cả công ty mới thanh lập, có những cty mới thành lập đầu tháng 12 mà cuối tháng là hết năm cũng phải làm BCTC. còn phần kế toán thuế thì cuối mỗi tháng bạn phải nộp tờ khai thuế GTGT hàng tháng, cuối mỗi quý làm thuế TNDN tạm tính, và cuối năm lên BCTC cho cơ quan thuế, coa vậy thôi bạn ah