Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: Hôn nhân không tình yêu nên hay không nên

Vầy nè!Chưa kết hôn chưa biết....ma hôn nhân xây dựng theo nhiều kiểu..yêu từ cái nhìn...yêu từ cái tình...cấu thành từ nhiêu yếu tố..tiền tài vật chất địa vị...

Neu hôn nhân không có tình yêu không vui, mà hôn nhân có tình yêu không có y/tố cộng hưởng thì không happy..

Thôi thì không có cái mình yêu hãy yêu điều mình có, tình không có, thì có tiền..mà cả tiền tình cũng không thì yêu chính mình vậy.

Mọi quyết định nó chỉ đúng và phù hợp ở mỗi thời điểm, không có sự lựa chọn nào đúng hay sai.

Phải xem lý do đi đến quyết định đó!Hay tin vao chính mình.Tương lai là bất định

Trích dẫn Gửi bởi candy_mc
    Mọi người ơi cho e xin lời khuyên với có nên kết hôn không tình yêu không?e cảm on anh chị nhiều nhiều
    Không yêu hay là chưa yêu??????
    Nếu đã tìm hiểu nhau rồi mà vẫn không thể yêu.... thì mình nghĩ là.....không nên!
    Nếu chưa tìm hiểu thì.............Hên xui.............
    Đôi khi...................
    Một Lần Gặp Gỡ Vạn Lần Thương!

Trích dẫn Gửi bởi Tèo
    Không ngồi thì nằm. Dù sao thì cũng khóc mà :runcamcap:
    Bái phục ông luôn............trí tưởng tượng của ông lúc nào cũng quá phong phú :k5429592:

Mọi người ơi cho e xin lời khuyên với có nên kết hôn không tình yêu không?e cảm on anh chị nhiều nhiều

Theo mình thấy, nhìn chung yêu rồi mới cưới vẫn đc ủng hộ nhất, nhưng đừng ngâm dấm lâu quá sẽ mất hết thú vị. Kết hôn rồi mà vẫn thấy có nhiều điều ở đối phương còn hơi hơi bí ẩn và cần tìm hiểu thì mới tuyệt chứ. Tuy nhiên, không fải cứ kết hôn có tình yêu mới là hoàn hảo, vì thực tế nhiều cặp yêu nhau lâu quá đến lúc nhàm như vợ chồng mới lục tục làm lễ cưới nhưng sau đó ít lâu lại lôi nhau ra tòa. Ít ai ủng hộ việc sắp đặt hôn nhân của cha mẹ cho mình nhưng cũng có người lúc đầu thì không chấp nhận thế mà sau đó lại yêu người ấy vô cùng. Cưới rồi mới yêu, cũng hay.

Trích dẫn Gửi bởi Lê Thị Nương
    Không yêu hay là chưa yêu??????
    Nếu đã tìm hiểu nhau rồi mà vẫn không thể yêu.... thì mình nghĩ là.....không nên!
    Nếu chưa tìm hiểu thì.............Hên xui.............
    Đôi khi...................
    Một Lần Gặp Gỡ Vạn Lần Thương!
    hix: e và nguoi đó quen nhau 2nam rồi tình yêu thì chỉ có 1 phía nguoi đó thôi còn trái tim e thì không có chút gì là dung rinh cả.nhung lúc e hoạn nạn nguoi đó đã hết suc giúp đo e nên gia đình e cũng quý mến nguoi đấy mói khổ e chu

hix: e và nguoi đó quen nhau 2nam rồi tình yêu thì chỉ có 1 phía nguoi đó thôi còn trái tim e thì không có chút gì là dung rinh cả.nhung lúc e hoạn nạn nguoi đó đã hết suc giúp đo e nên gia đình e cũng quý mến nguoi đấy mói khổ e chu
    Em nên kiểm soát lại tình cảm của mình coi tại sao người đó tốt, được gia đình em quý mến mà em lại không thể yêu????????? Đôi khi có những thứ mình nắm trên tay thì thấy nó bình thường.....cho đến khi vuột khỏi tầm tay lại thấy nó quý giá biết nhường nào! Có khi tình cảm đã hiện hữu lúc người ấy bên cạnh mình mà mình không nhận ra cho đến một lúc nào đó xa người ta rồi mình mới thấy mình đã yêu thì cũng đã muộn!