Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

150 chia tay a nó ngắn hay dài

E đã chia tay a đc 150 ngày tròn, nó là khoảng time k ngắn k dài, nhưng sao e vẫn không fai mờ đc hình bóng anh
    e đã có gắng để nỗi nhớ về a fai mờ dần đi, nhưng mỗi khi e buồn, mỗi khi e ốm , hay nhìn thấy b bè đi cùng ny họ, e lại thấy nhớ a.

Nhớ đến cái cảm jác đc ở bên anh, đc a chăm sóc, nhớ những dòng tn chúc ngủ ngon của a.nhớ những lần cãi bướng bị ăn mắng yêu, e nhớ tât cả, không hề fai mờ 1 cái j, chỉ yêu a 1 tháng thời jan quá ít ỏi, sao e lại yeu a nhiều đến thế.

e nhớ nụ hôn đầu trao cho a, lúc ấy e ngượng ngùng làm mặt dỗi với a và nói với a rằng " a đã lấy đi nụ hôn đầu của e " và a nhẹ nhàng nói, hãy để a là ng quan tâm chăm sóc e từ bây jờ nhé.

A có biết là 1 ng con gái khi nghe người mình yêu nói những điều ấy hp ntn không?

Tất cả những lời nói mà a đã nói với e trong 1th ấy, e k hề quên , e nhớ những hôm 1 đi làm về trời nắng cũng như trời mưa mà vẫn đòi đón e về chỗ a ăn kơm, k cho e ăn kơm quán,hay ăn bánh mỳ...

Nhưng rồi sau những ngày đi chơi tết vui vẻ a lại nói rằng mối tình đầu vẫn jữ vị trí quan trọng trong lòng a, rồi a fải có trác nhiệm với nó...thì ra tất cả e chỉ là 1 con rối lấp đi chỗ trống của a, làm ng thế chân cho chị ấy...

Vậy mà a vẫn có thể nói rằng yêu e, rồi chia tay sau 2th a gọi điện và nói nhớ e, e đã quá đau khổ khi biết mình chỉ là ng thế chân cho c ấy, đã vơi đi 1 chút nỗi đau ấy, thì a lại nhẫn tâm làm cho nó rỉ máu thêm lần nữa.và lại 1 lần nữa tự lừa dối bản thân rằng a nói y e là thật, nhưng rồi time cũng làm cho 1 con bé ngu ngốc như e hiểu ra rằng e đã quá điên dồ khi cố tin nó là thật
    Tại sao a lại nhân tâm đến thế a coi tc của e là j chứ, a nhân tam dẫm đạp lên tc của e, a coi e như 1 con ngốc . nhưng đúng e ngỗ thật, khi biết a là con ng như vậy mà vẫn nhớ về a, vẫn jữ mãi nhữg kỉ niệm trong lòng

Tại sao? tại sao? e lại ngu ngốc đến thế, e phải làm gì để không còn nhớ đến a, phải làm j để không nghĩ về a mỗi khi e ở 1 m

Ðề: 150 chia tay a nó ngắn hay dài

lúc ấy chỉ có thể khóc thôi, 150 ngày chưa đủ để quên đi một người mà mình thật sự trao đi trái tim. nhưng cũng chỉ có thời gian thôi, chỉ có nó mới soa dịu dần nỗi đau đó.
    Ngày người ấy ra đi tôi cũng thế, cũng chỉ hai tháng đúng hai tháng, cái ngày 13/03 bắt đầu - kết thúc ngày 13/05 và 401 ngày đến nay tôi vẫn còn nhớ đến người ấy, nỗi nhớ tuy không da diết và mãnh liệt như lúc ban đầu nhưng vẫn làm con tim đôi nhói đau bất chợt.
    Cứ cho bản thân tí thời gian rồi từ từ sẽ quên....

tôi thì 5 năm mà vẫn nhớ đó chú nói gì là 150 ngày.nhưng đén nay mình tìm được lý để quen người đó vì mình nghĩ:
    mình yêu người ta thì mình được gì?người đó tốt ở diểm nào ,xấu ở điểm nào,nếu sống với người đó mình sẽ như thế nào?rồi vì sao mình và người đó chia tay?nếu mình cố gắng níu kéo thì kết quả sẽ như thế nào?.Người đó có xứng đáng với tình yêu của mình hay không?.......Trải qua 5 năm đau khổ không cách gì quên được rồi mình ngồi khóc ,khóc đã rồi bình tĩnh lại và suy nghĩ trả lời hết những câu hỏi đó thế là mình tìm được câu trả lời rồi chọn con đường để mình đi.
    Chúc bạn hạnh phúc

Trích dẫn Gửi bởi beyeuphuong
    tôi thì 5 năm mà vẫn nhớ đó chú nói gì là 150 ngày.nhưng đén nay mình tìm được lý để quen người đó vì mình nghĩ:
    mình yêu người ta thì mình được gì?người đó tốt ở diểm nào ,xấu ở điểm nào,nếu sống với người đó mình sẽ như thế nào?rồi vì sao mình và người đó chia tay?nếu mình cố gắng níu kéo thì kết quả sẽ như thế nào?.Người đó có xứng đáng với tình yêu của mình hay không?.......Trải qua 5 năm đau khổ không cách gì quên được rồi mình ngồi khóc ,khóc đã rồi bình tĩnh lại và suy nghĩ trả lời hết những câu hỏi đó thế là mình tìm được câu trả lời rồi chọn con đường để mình đi.
    Chúc bạn hạnh phúc
    đúng có lẽ như vậy, nhiều lúc út đã hỏi những câu hỏi ấy, nhưng đôi khi mih đã dấu đu\i sự thật, đã k dám nghĩ đến câu trả loìư, vẫn mún nghĩ tôt cho ng ấy, nhưng mà có lẽ gần đây út cũng đã tìm ra đc câu trả loì cho minh

:dangiuqua:Người ta nói rằng không có phương thuốc nào kỳ diệu bằng phương thuốc thời gian. Tại sao ta lại ko sống cho hiện tại, cho tương lai mà cứ hoài niệm về những thứ đã qua, về những gì ko thuộc về ta nữa.
    Tại sao, tại sao ta lại cứ buồn và suy nghĩ về những hình ảnh chỉ mang lại nỗi buồn chứ. Hãy giũ bỏ hết những gì là quá khứ, hãy hòa mình vào thế giới quanh ta, hãy làm những gì mà ta cảm thấy vui! Bạn có biết rằng hạnh phúc ko ở đâu xa, mà nó chính là những điều thật nhỏ bé, thật giản dị đang ở xung quanh ta, từng ngày, từng giờ, từng phút, từng giây đó!
    Chúc bạn tìm thấy niềm vui nhé!

Trích dẫn Gửi bởi thuythanh22
    :dangiuqua:Người ta nói rằng không có phương thuốc nào kỳ diệu bằng phương thuốc thời gian. Tại sao ta lại ko sống cho hiện tại, cho tương lai mà cứ hoài niệm về những thứ đã qua, về những gì ko thuộc về ta nữa.
    Tại sao, tại sao ta lại cứ buồn và suy nghĩ về những hình ảnh chỉ mang lại nỗi buồn chứ. Hãy giũ bỏ hết những gì là quá khứ, hãy hòa mình vào thế giới quanh ta, hãy làm những gì mà ta cảm thấy vui! Bạn có biết rằng hạnh phúc ko ở đâu xa, mà nó chính là những điều thật nhỏ bé, thật giản dị đang ở xung quanh ta, từng ngày, từng giờ, từng phút, từng giây đó!
    Chúc bạn tìm thấy niềm vui nhé!
    thank b nhiu, sau những ngày chia tay, b bè an ủi nói rằng út fải sốnd tốt hơn, coi nó chỉ là quá khứ, ủt đã k ngấm đc 1 chữ nào vào đầu cả, lúc ấy chỉ có 1 nỗi đau này, đã lẫn án tât cả những lời khuyên của b bè,Nhưg jờ thì không, út tìm thấy đc nhiu thứ hơn, nhiều thứ đáng já hơn, Út sẽ k fý time cho những j đã là quá khứ, 1 ng e kết nghĩa của út đã nói, những j là của quá khứ mãi là của quá khứ, chị không thể lấy lại nó đc, chị chỉ có thế lấy lại đươc nó khi chị biết nghĩ đến những j đng ở trc mặt chị, nhữg j đang chờ chị mà thôi.

Út tìm thây được nhiều niềm vui ở bạn bè, ở những ng xung quanh, mà út đã bỏ qua nó, tuy k hết ngốc đc những cũng bớt chút xíu, và biết rằng những j không thuộc vê mình thì mãi2 k thuộc về mình. hjhj