Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

ràng buộc ngọt ngào và tự do mong manh

Ràng buộc ngọt ngào và Tự do mong manh

Liệu có đáng không khi mình từ bỏ một ràng buộc ngọt ngào để tìm kiếm một tự do mong manh?

Anh! Đôi khi em cứ phải đối diện với mệt mỏi vì tay anh nắm quá chặt tay em và làm em đau nhiều lắm. Xin anh hãy để cho em một không gian riêng để em được là chính em.

Anh! Đôi khi em cứ phải sống trong lo sợ khi bỗng dưng tay anh nắm hờ tay em quá. Xin anh đừng thờ ơ và nới rộng khoảng cách ra xa với em như thế nữa.

Anh! Đôi khi em chịu không nỗi cảm giác vừa buông vừa giữ của anh. Đôi khi… anh làm em nghĩ đến một ngày nào đó, sức chịu đựng đi quá giới hạn cho phép và... mình phải buông tay nhau.

Vậy thì em sẽ giả sử nhé… giả sử mình buông tay nhau nhé.
    Giả sử mình buông tay nhau...

Thì em có thể đi tung tăng dưới nắng và chạy nhảy thoả thích mà không bị ai quản thúc như một con nhóc tinh nghịch đang đùa giỡn với bầu trời lộng gió của riêng em.

Thì em giống như một cánh diều đã mất đi sợi dây ràng buộc với mặt đất và có thể bay đến bất cứ đâu em thích và đùa giỡn với những đám mây trôi lơ lửng bên cạnh những chú chim xanh đang tự do ca hát.

Thì em không phải thức dậy thật sớm mỗi sáng để nhắn tin chúc anh một ngày mới với nhiều điều tốt lành và niềm vui đang chờ đợi.

Thì em không phải thao thức mỗi đêm để nhớ nhung anh da diết và mong mỏi tin nhắn anh chúc em ngủ ngon sau một ngày làm việc mệt nhoài.

Thì em tự do lắm... Vì em chỉ có một mình.

Nhưng em chợt giật mình! Nếu giả sử ấy trở thành sự thật... một ngày nào đó anh buông tay em ra…

Thì em phải đi một mình dưới những cơn mưa chiều mang cái lạnh rét buốt len lỏi vào tận linh hồn em tê tái vì nỗi cô đơn thiếu vắng bước chân anh đi cùng.
    .. thì sẽ chỉ còn mình em cô đơn.

Thì em giống như một cánh diều đã mất đi sợi dây ràng buộc với mặt đất và chênh vênh không biết trôi về đâu khi những áng mây xanh biến mất và cơn bão đột ngột ập đến.

Thì em sẽ không còn đọc được những tin nhắn anh chúc em một ngày mới với nhiều điều tốt lành và niềm vui đang chờ đợi vào mỗi buổi sáng em mở mắt đón chào bình mình.

Thì em sẽ không thể nhắn tin với anh mỗi đêm để tâm sự với anh về những mệt nhoài em phải trải qua sau một ngày tất bật với công việc của chính mình.

Thì em cô đơn lắm… Vì em chỉ có một mình.

Vậy thì anh ạ, em sẽ không đánh đổi sự ràng buộc ngọt ngào mà lấy tự do mong manh khi không có anh bên cạnh. Bởi vì em yêu anh, nên mọi thứ điều có thể. Bởi vì ta yêu nhau, nên giả sử, vẫn chỉ là giả sử thôi, phải không anh?

Bởi vì, chúng ta sẽ chẳng bao giờ buông tay nhau ra…

:dangiuqua:

Ðề: ràng buộc ngọt ngào và tự do mong manh

:roile: Có thật là : Chúng ta sẽ chẳng bao giờ bUông tay nhau ra ?????????????? :roile:

Thì em phải đi một mình dưới những cơn mưa chiều mang cái lạnh rét buốt len lỏi vào tận linh hồn em tê tái vì nỗi cô đơn thiếu vắng bước chân anh đi cùng.
    .. thì sẽ chỉ còn mình em cô đơn.

Thì em giống như một cánh diều đã mất đi sợi dây ràng buộc với mặt đất và chênh vênh không biết trôi về đâu khi những áng mây xanh biến mất và cơn bão đột ngột ập đến.

Thì em sẽ không còn đọc được những tin nhắn anh chúc em một ngày mới với nhiều điều tốt lành và niềm vui đang chờ đợi vào mỗi buổi sáng em mở mắt đón chào bình mình.

Thì em sẽ không thể nhắn tin với anh mỗi đêm để tâm sự với anh về những mệt nhoài em phải trải qua sau một ngày tất bật với công việc của chính mình.

Thì em cô đơn lắm… Vì em chỉ có một mình.

Ðề: ràng buộc ngọt ngào và tự do mong manh

Trích dẫn Gửi bởi Mèo Mướp
    :roile: Có thật là : Chúng ta sẽ chẳng bao giờ bUông tay nhau ra ?????????????? :roile:
    điều đó khó nói lắm, minh k muốn buông nhưng ng kia muôn buông có jữ cũng k được