Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Âm thầm chịu đựng .......Nên hay ko?

Cuộc sống có biết bao điều cần lo toan, suy nghĩ, ai cũng có những nỗi buồn riêng , niềm vui riêng. Và tôi cũng luôn biết rằng : "niềm vui sẽ nhân đôi và nỗi buồn sẽ vơi đi 1 nửa" nếu như mình chia sẻ cho những người thân yêu.

Nhưng chẳng phải ai cũng làm được điều như vậy, và Mèo Mướp là 1 trong số đó!

MM giữ nó ko phải vì ko tin ai chỉ là vì sợ rằng những điều ấy làmngười thân yêu lo lắng cho mình thật nhiều. Bởi vậy mong rằng những ai yêu quý MM đừng nên nghĩ rằng MM ko tin tưởng họ mà ko nói ra nhé!

Nhiều lúc thấy nghẹt thở vô cùng nhưng cũng quá quen rồi sự chịu đựng 1 mình ấy, ....................

MM là vậy còn [you] thì sao?

Ðề: Âm thầm chịu đựng .......Nên hay ko?

Tôi cũng giống như bạn vậy đó. Tôi thuộc tuýp người sống kín đáo, mỗi khi có tâm sự tôi rất ít thổ lộ cùng ai dù đó là người bạn thân nhất. Mặc dù biết như vậy là không tốt nhưng không hiểu sao tôi khó có thể nói ra...

Trích dẫn Gửi bởi socolaa388
    Tôi cũng giống như bạn vậy đó. Tôi thuộc tuýp người sống kín đáo, mỗi khi có tâm sự tôi rất ít thổ lộ cùng ai dù đó là người bạn thân nhất. Mặc dù biết như vậy là không tốt nhưng không hiểu sao tôi khó có thể nói ra...
    Đằng sau vẻ cá tính, nét mặt tươi vui, tự tin lại là 1 con người yếu đuối vô cùng.

Sao lại vậy? Sao lại dấu mình trong cái vỏ bọc ấy chứ? :301: Để rồi tự mình làm cho người thân yêu nghĩ mình ko tin tưởng họ

Đâu phải vậy chẳng nói ra vì mình thấy nói ra họ lại buồn và lo lắng cho mình và đó là điều mình ko mong muốn

NHất là với người quan trọng, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,mình mãi biết tỏ ra nhõng nhẽo 1 chút, đáng thương 1 chút để người ta có thể chăm sóc cho mình thì người ta thích hơn, nhưng mà mình lại ko muốn người ta buồn hay vất vả và rồi lại chọn cái phương án, tự làm, tự gánh để nhìn thấy người ta vui...........

Có những điều mình nên chia sẻ và có những điều mình nên giữ trong lòng.
    Có những thời điểm nên chia sẻ và có những thời điểm nên giữ trong lòng.
    Cuộc sống....ai cũng chông chênh.... ( mượn tạm từ chông chênh để diễn đạt)
    Người nào cũng có một góc trong tâm hồn, cũng giữ lại những điều riêng tư trong lòng, bạn bè bạn sẽ hiểu và thông cảm cho bạn. Những góc tối ấy nó dạy bạn cách xư xử như thế, cách suy nghĩ như thế nào, cách bước qua như thế nào và cả cách đối mặt như thế nào.
    Khi bạn ngồi cf 1 mình, nghe 1 bài nhạc nhẹ.... và lục lọi cái góc ấy ra, bạn sẽ thấy giữ lại cái góc ấy là đúng hay sai . Vì chính cái góc ấy giữ ta là ta

Trích dẫn Gửi bởi Rhum
    Có những điều mình nên chia sẻ và có những điều mình nên giữ trong lòng.
    Có những thời điểm nên chia sẻ và có những thời điểm nên giữ trong lòng.
    Cuộc sống....ai cũng chông chênh.... ( mượn tạm từ chông chênh để diễn đạt)
    Người nào cũng có một góc trong tâm hồn, cũng giữ lại những điều riêng tư trong lòng, bạn bè bạn sẽ hiểu và thông cảm cho bạn. Những góc tối ấy nó dạy bạn cách xư xử như thế, cách suy nghĩ như thế nào, cách bước qua như thế nào và cả cách đối mặt như thế nào.
    Khi bạn ngồi cf 1 mình, nghe 1 bài nhạc nhẹ.... và lục lọi cái góc ấy ra, bạn sẽ thấy giữ lại cái góc ấy là đúng hay sai . Vì chính cái góc ấy giữ ta là ta
    góc tối ấy làm lòng ta nặng trĩu,,,,,,,,,đau đớn vô cùng

Những điều sâu thẳm trong lòng có lẽ sẽ mãi chôn vùi nơi ấy.

1 bản nhạc cũng có thể tạm cho ta quên đi nỗi buồn, nhưng khi có 1 mình , còn 1 mình thì sao?

Mình cũng là người hay giữ những suy nghĩ trong lòng như bạn đấy. rất nhiều lần mình đã nói ra những âu lo và buồn bã trong lòng nhưng rồi mọi người lại làm cho mình đã rối còn rối hơn... Vậy là mình quyết định tự mình sẽ giải quyết tất cả, mình tự suy nghĩ tìm ra lối thoát.... rồi tất cả cũng xong, chẳng có nỗi buồn và sự lo lắng nào làm phiền mình quá 3 ngày. "Bí mật tạo nên sự quyến rũ" đã ai từng nghe câu nói đó chưa nhỉ, còn mình rất thích.

Trích dẫn Gửi bởi Mèo Mướp

góc tối ấy làm lòng ta nặng trĩu,,,,,,,,,đau đớn vô cùng

Những điều sâu thẳm trong lòng có lẽ sẽ mãi chôn vùi nơi ấy.

1 bản nhạc cũng có thể tạm cho ta quên đi nỗi buồn, nhưng khi có 1 mình , còn 1 mình thì sao?
    Mình đã từng như Mèo mướp, nhưng chẳng nên như vậy. Mình đã dần thoát ra khỏi cái vỏ bọc mình tự tạo ra đó, chia sẻ ko phải là làm họ lo lắng cho mình hơn, vất vả hơn.
    Khi ta chia sẻ với họ, mặc dù, có thể họ sẽ ko giúp được nhiều, cũng có thể bạn cũng sẽ nhận được sự đồng cảm, hoặc đón nhận tâm sự của họ nhưng người ngoài cuộc họ nhìn nhận vấn đề thoáng hơn, sẽ cho ta những lời khuyên hữu ích hơn, giúp ta nhẹ lòng hơn. Đừng giữ riêng trong lòng mình bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoe.coi
    Mình cũng là người hay giữ những suy nghĩ trong lòng như bạn đấy. rất nhiều lần mình đã nói ra những âu lo và buồn bã trong lòng nhưng rồi mọi người lại làm cho mình đã rối còn rối hơn... Vậy là mình quyết định tự mình sẽ giải quyết tất cả, mình tự suy nghĩ tìm ra lối thoát.... rồi tất cả cũng xong, chẳng có nỗi buồn và sự lo lắng nào làm phiền mình quá 3 ngày. "Bí mật tạo nên sự quyến rũ" đã ai từng nghe câu nói đó chưa nhỉ, còn mình rất thích.
    BÍ mật tạo nên sự quyến rũ-------------Rất rất hay! và khi mình đã cho những điều ấy là bí mật thì xin mọi người đừng làm nó trở thành ko bí mật nữa, hãy cứ lặng im rồi 1 ngày tự mình cũng nói ra cái bí mật ấy thôi

Hãy cố lên 1 ai đó nhá, sau cơn mưa trời lại sáng
    tui hiểu đc

đôi lúc có những chuyện nói ra là tốt nên phải giữ trong lòng thôi, một mình biết một mình làm nên không sợ ai phải lo lắng