Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 64

Ðề: Kế toán bị phân biệ đối xử quá!

Uhm, mình cũng thấy đa số là vậy, nhiều khi quá bực bội mình muốn buông xuôi công việc, để khi đó họ mới thấy được tầm quan trọng của kế toán, nhưng lại ko làm được, nên cũng phải chấp nhận thôi. Nhưng cũng tùy công ty thôi bạn.
    Cố gắng lên bạn nhé.

đó cũng là một sai lầm của đa số các công ty Việt Nam. họ chỉ thấy doanh thu và lợi nhuận được tạo ra từ phòng kinh doanh thôi. hầu hết các công ty này thì ko hề nghĩ tới tầm quan trọng của kế toán và cũng không biết là kế toán là bộ phận pháp luật của công ty. Nhưng thực tế như vậy thì phải chấp nhận thôi.

Cty em thì may mắn hơn, vì Sếp em luôn coi trọng fòng kế toán....Mặc dù vậy fòng kế toán của em luôn bị các fòng khác fân biệt đối xử....hok biết tại sao lun....

Trích dẫn Gửi bởi meomuop
    Làm kế toán mình thấy ở công ty nào cũng bị xem là bộ phận ko đem lại lợi nhuận cho công ty nên lương bổng lúc nào cũng không cao so với các bộ phận khác. Hễ sếp của mình mà đòi tăng lương cho nhân viên thì y như là các bộ phận khác lại lên tiếng phản đối này nọ. Thật là....
    uh, sao kế toán khổ như thế không biết?? ở cty mình à, Sếp cứ bắt phòng kế toán cứ chạy theo đuôi phòng kinh doanh không hà. phòng kd mà chạy wa kêu phòng kế toán làm này làm nọ mà p. kt không làm ấy à, thì y như rằng ngay lúc đó Sếp đứng hiện diện ngay p. kt để dạy bảo ngay. hic hic, khổ thân kế toán ....:-O15:

bạn hãy nhiệt tình giúp đỡ mọi người bằng việc làm có ích ấy thì tất nhiên sẽ được danketoan ủng hộ và chấm điểm cho rồi

Mấy Pác biêt không, hôm nay là ngày sếp tớ tức là "KTT" bàn giao công tác đó. hic hic, làm việc với Sếp lâu rồi, tự nhiên bây giờ ko được làm việc với Sếp nữa, buồn wa. Sếp đi rồi không biết ai lên tiếng bênh vực quyền lợi cho cả phòng đây? Chắc phen này cả phòng phải nai lưng ra mà vừa làm kế toán, vừa làm nhân sự, vừa lam thư ký luon rồi. hic hic. :-O15:

Kế tóan là chùm khế ngọt
    Cho kinh doanh trèo hái mỗi ngày.
    hic hic

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    Kế tóan là chùm khế ngọt
    Cho kinh doanh trèo hái mỗi ngày.
    hic hic
    Hết rùi trèo cây khế khác ah????:-O21:

Thực trạng chung cho tất cả các cty là luôn luôn quan trọng bộ phần kinh doanh và hiệu quả của bộ phận kinh doanh, mình làm ở rất nhiều cty khác nhau thây thực trạng phòng KD thì 2 người một cái xe hơi riềng, trong khi dân kế toán thì cả phòng có 1 cái, mỗi lần muốn đi đâu thì thôi rồi cứ gọi là hết nhờ vả hay mượn mõ đủ đường của dân KD, lương lậu thì lèo tèo, ấy thế mà suốt ngày phải đi giải quyết hậu quả của dân KD để lại, và khi chủ DN yêu cầu BCTC, LCTT,... thì thôi roài cứ nói là dân KT bị quay như chong chóng, nhưng sinh ra cái nghiệp làm kế toán thì mình cũng phải theo, thực tế luôn luôn phũ phàng nhưng chúng ta phải chấp nhận:sifone:

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối