Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 71

Làn da, sắc đẹp và tình yêu??

Đàn ông yêu bằng mắt, phụ nữ yêu bằng tai quả đúng không sai. Các anh luôn muốn bạn gái mình thật xinh đẹp.

Nhưng mà...
    Hiện nay với không khi khói bụi và ổ nhiễm của thành phố như thế này, để có một làn da đẹp là một vấn đề thật sự nan giải đối với chị em chúng mình

Nào là nám, mụn, sạm da làm đau đầu chị em. Topic này để chị em chúng ta trao đổi về cách dưỡng da cho chị em, chị em cũng trao đổi bí quyết để chị em mình càng đẹp đẹp hơn … để giữ chồng hen. :”>

Ðề: Làn da, sắc đẹp và tình yêu??

Mình năm nay 25t rồi nhưng vẫn hay bị mụn ở 2 bên má, mặc dù trước đây sử dụng qua rất nhìu kem trị mụn khác nhau nhưng kết quả chả khả quan mấy :-( .
    Nhưng nói chung thì bạn trai mình cũng 0 để tâm mấy đến chuyện đó. Mấy lần thấy mình buồn về làn da, anh ấy còn tìm hiểu thêm để chỉ mình 1 vài cách mẹo trị mụn từ tự nhiên. Hôm nọ anh ấy có gửi mình 1 web có nói về 1 vai cách trị mụn rất hay, mình lượm ra 1 vài cách mình đã thử và thấy khá hiệu quả, hy vọng các bạn gái ở đây có thể áp dụng :

- Buổi tối, lấy lá tía tô tươi, rửa sạch, giã rồi vắt lấy nước chấm vào các hạt cơm (mụn cơm), để qua đêm.
    - Dùng một miếng bông hay một miếng vải mềm nhỏ thấm lấy chất nhờn (nhựa) của cây lô hội, bằng cách tách đôi lá lô hội. Sau đó thấm lên nốt mụn cơm trong vòng khoảng 1 phút hoặc bạn có thể dùng dây buộc miếng vải (bông) có nhựa cây lô hội lên nốt mụn mỗi ngày vài giờ.
    - Cắt khoai tây thành khoanh, đừng nên cắt mỏng quá. Sau đó xát lên vết mụn hay vùng da bị mụn. Mỗi ngày bạn nên làm vài lần.

trích tutintoasang

Mình ít khi dùng mỹ phẩm, chỉ uống nước thật nhiều và ăn trái cây tươi thôi, và quan tọng đừng thức khuya quá

Buổi tối, lấy lá tía tô tươi, rửa sạch, giã rồi vắt lấy nước chấm vào các hạt cơm (mụn cơm), để qua đêm.
    - Dùng một miếng bông hay một miếng vải mềm nhỏ thấm lấy chất nhờn (nhựa) của cây lô hội, bằng cách tách đôi lá lô hội. Sau đó thấm lên nốt mụn cơm trong vòng khoảng 1 phút hoặc bạn có thể dùng dây buộc miếng vải (bông) có nhựa cây lô hội lên nốt mụn mỗi ngày vài giờ.
    - Cắt khoai tây thành khoanh, đừng nên cắt mỏng quá. Sau đó xát lên vết mụn hay vùng da bị mụn. Mỗi ngày bạn nên làm vài lần.
    những phương pháp kiểu dân dã này rất hay
    nhưng mình ra ngoài mua 1 tuýp thuôc bôi thì có vẻ tiện lợi hơn ko nhỉ

hiệu quả của cái này cao hơn vậy

Cố gắng dùng nhìu trái cây uống nhìu nước giữ gìn khuôn mặt sạch sẽ rữa mặt thưởng xuyên nếu ko hết thì kết hợp dùng kem trị mụn

Trích dẫn Gửi bởi start_ryu
    những phương pháp kiểu dân dã này rất hay
    nhưng mình ra ngoài mua 1 tuýp thuôc bôi thì có vẻ tiện lợi hơn ko nhỉ

hiệu quả của cái này cao hơn vậy
    mình nghĩ cái j cũng tự nhiên là nhất
    thuốc mình thấy nhiều khi không hiệu quả mấy

Theo mình thì khi ra đường bạn nên đeo khẩu trang và rửa mặt thường xuyên nếu ko thấy bớt thì nên đi khám da liễu rồi kết hợp với kem trị mụn , bạn thử xem sao

Đắp rau quả tươi xay nhuyễn không chỉ cung cấp thêm dưỡng chất, vitamin mà còn trả lại cho làn da các vi sinh vật có ích mà ngày thường xà bông và các chất tẩy rửa đã làm suy thoái..... Vì vậy đắp mặt nạ hoa quả thường xuyên sẽ giúp bạn cải thiện làn da, duy trì sự tươi trẻ.Chúc bạn có 1 làn da như ý :dangiuqua:

hỗn hợp khoai tây và bơ ghiền nhuễn đắp mặt cũng tốt lắm nhưng hơi bị ăn nắng,cần che chắn cẩn thận khi ra đường hehe

mình nghe báo chỉ nghiền bơ (trái bơ nha) với yaourt rồi đáp mặt rất tốt cho da ... 0 biết có nên làm thử 0 ?

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối