Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Tâm sự ngày mưa

Tâm sự ngày mưa

Không biết các bạn có cảm nghĩ gì về mưa, nhưng mỗi khi mưa mì cảm thấy buồn ghê gớm.Cái cảm giác xe xe lạnh lạnh nó cứ cuốn lấy mình làm cho mình cảm thấ làm biến và không muốn đi đâu hết, và chỉ muốn ở nhà ngủ một giấc cho thật đã.
    Mình còn nhớ lúc học cấp III, mình và các bạn gái cùng lớp nói chung và tất cả các bạn học cùng trườn nói chung, cứ hễ mà mưa xuống là cơ hội đễ chúng mình không mặc áo dài mà được mặc đồ ngắn một cách đường đường chính chính không hề sợ thầy cô và các bạn sao đỏ ghi là không mặc đồng phục.
    Vì thế tụi mình rất vui khi trời mưa, và bây giờ nhớ lại mình cảm thấy nhớ da diế cái thời học sinh có biế bao kỉ nệm buồn vui lẫm lộn, Mặc dù bây giờ khi đi ngang ngôi trường cũ đó mình vẫn cứ nhìn các nữ sinh mặc áo dài trắng tung tăng mình mơ ứoc được mặc áo dài như ngày xưa. Nhưng tiếc rằng chuyện đó không thể nào được.
    Và lúc này đây mình cảm thấy nhớ bạn bè thầy cô da diết,mình muốn gặp lại các bạn cũ quá, Những người bạn mà mình đã gặp nhau cùng vui đàu đi chơi với nhau và cũng có những lúc giận nhau thật lâu. Ôi sao mình nhớ quá hà mặc dù ngày hợp lớp đã sắp tới rồi, đó là ngày 2-9 hằng năm. Nhưng dù sao đi nữa mình cũng cảm ơn mưa đã làm cho mình nhớ đến bạn bè và nhiều kỉ niệm đẹp về mưa.
    Ngoài trời, mưa vẫn đang rơi từng hạt thật to,và rồi cứ lớn dần lớn dần, rồi vụt tắt....

Ðề: Tâm sự ngày mưa

Nghe buồn quá ta. Hà Nội cũng đang mưa lất phất, bầu trời ẩm ẩm.............

Buồn + Mưa = Khóc !
    SG sao mưa hoài dzậy nhỉ ? Mưa ướt đất trời , tưới ướt luôn cả tâm hồn và trái tim đang băng giá ! Giờ ngồi 1 mình chắc mình sẽ khóc mất dù đã hứa với lòng mình sẽ cứng rắn , sẽ ko rơi nước mắt nhưng gặp cảnh như thế này mình biết làm sao dây?

Mưa muốn không buồn nữa thì hãy đi ngủ đễ cho quên đi những kỉ niệm buồn thôi!

Mình lại rất thích mưa. Mưa xuống làm tưới mát tâm hồn của con người, làm cho con người cũng dịu mát sau những tháng ngày nóng bức,mưa làm mình ngẩn ngơ, suy nghĩ, lắng đọng... Nhất là mưa dưới ánh đèn đêm đẹp lắm.

ghét mưa..ghét cai ghét đắng mưa..trời mưa không làm gì dc ngoài việc tắm mưa >__<

Đại bàng có thích mưa ko?

Có ai từng đi dạo dưới những cơn mưa lất phất chưa. Mưa chỉ đủ làm mát da thịt thôi nhưng làm cho tâm hồn sảng khoái lắm đó. :gatdau:

mình thích đi bộ dưới mưa lắm, mỗi lần mưa mình ao ướt gì có thể cùng người năm xưa học phổ thông được đi ngoài mưa như xưa nghĩ lại sao thấy nhớ người ấy quá, nhưng quá khứ hãy quên đi và bắt đầu một cuộc sống mới thôi.