Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Chút buồn

Chút buồn

Đêm
    Con mèo kêu meo meo, đồng hồ kêu tíc tắc,và em.....em thì khóc.
    Cô đơn
    Cuộc đời em cô đơn thật.Cô đơn từ ngày xửa ngày xưa.Em là đứa chẳng ra gì để đời phải chú ý.Vẫn thế thôi như trước khi anh đến rồi đi trong cuộc đời em,em vẫn thế cô đơn.
    Yêu
    Yêu là một động từ nhỉ?Em nghĩ là thế,em đã từng yêu và được yêu,yêu anh.Giờ mất anh em vẫn yêu và tiếp tục yêu đấy chứ.Cuộc sống mà phải không anh.
    Cười
    Mỗi khi em đứng trước mọi người em cười tươi lắm. Anh cùng phòng cứ thắc mắc sao lúc nào em cũng cười được nhỉ.Em chỉ biêt cười thay cho câu trả lời.Vì sao nhỉ? Vì anh, anh nói anh sợ nhất nhìn thấy em khóc.Thế nên dù lòng em có đau ngàn lần em vẫn cười.
    Xin lỗi
    Lời xin lỗi thật khó. Giờ anh nói xin lỗi em để làm gì????
    Anh
    Là người đã đến và đi trong đời em.Đến mang theo dịu ngọt và đi mang theo cay đắng. Anh cao lắm, rât cao và cũng chẳng hiền đâu,toàn bắt nạt em không.Anh toàn nói dối em dù biết em sẽ buồn,luôn là kẻ không giữ lời và toàn làm em khóc.! kẻ đáng ghét.Nhưng em đã từng yêu anh.Anh biết không, rồi em sẽ yêu người khác, là bạn gái của một người khác,sau này em cũng không phải là cô dâu của anh nữa.
    Kết thúc
    Như người ta vẫn nói. báo đài vẫn ra rả tuyên truyền yêu online thường là thất tình,là chia tay là lừa dối. Chết còn thê thảm hơn là chia tay. Bỏ lại em- anh chọn cách kết thúc cho chuyện tình mình thật độc ác..Em ghét anh. Em sẽ không bao giờ tha thứ cho những gì anh đã gây ra cho em đâu, thật đấy! anh tin không?

Ðề: Chút buồn

chữ ký cuối cùng là hay nhất :votay:

hjc, nghe mà não cả lòng. Tìm một bài nào zui zui post lên cho anh em cái, cuộc sống còn nhìu điều kỳ diệu lắm, cứ sống đi thì bít. Lúc nào cũng phải vui như trúng số độc đắc ý, sao phải buồn vì mấy gã đàn ông vô tình, tham lam và bạc bẽo. Chọn anh nào có tình và chung thuỷ mà iu. Hjhjhjhjhjhjhj

Trích dẫn Gửi bởi hongnhungtim
    hjc, nghe mà não cả lòng. Tìm một bài nào zui zui post lên cho anh em cái, cuộc sống còn nhìu điều kỳ diệu lắm, cứ sống đi thì bít. Lúc nào cũng phải vui như trúng số độc đắc ý, sao phải buồn vì mấy gã đàn ông vô tình, tham lam và bạc bẽo. Chọn anh nào có tình và chung thuỷ mà iu. Hjhjhjhjhjhjhj
    Hỏi thế gian đàn ông là gì mà khiến nữ nhi thêm phần đau khổ. => vứt bỏ đi hok cần thiết. :dancing::matdeu::gatdau::vaytay:

Bạn hãy bao dung đi tha thứ cho người ta cũng làm trái tim mình nhẹ nhàng và dễ chịu hơn đó bạn tin mình đi,mình cũng từng nghĩ sẽ ghét người ta lắm.Nhưng nghĩ lại lạm zậy sẽ khổ hơn và chẳng có lợi zi.

chị Vịt nhà t đang có tâm sự không thể nói cùng ai:giabo:

Em nghĩ lại thấy mình thật ngốc, ngốc nghếch nên đã quá tin vào anh, quá tin vào tinh yêu anh dành cho em.Từ trước tới giờ em cứ tưởng mình thông minh, em đã quá tự tin vào mình. Đáng nhẽ ra từ đầu em không nên tin anh khi biết anh là 1 con người trăng hoa, yêu đương lăng nhăng.Tại vì khi ấy em lại quá tự tin vào mình, em tin rằng bên em, em sẽ làm cho anh yêu em thật lòng và không còn như trước nữa. Nhưng mà em đã nhầm, em không thể thay đổi được bản tính của một người vỗn dĩ đã thế. Anh đã lừa dối em, yêu anh em chỉ là người thứ 3 xấu xa đi đánh cắp hạnh phúc của người khác mà chính em cũng không biết, em cũng bị lừa.Cay đắng xót xa, nhưng khi nghe anh nói anh ko còn yêu cô ấy lâu rồi và anh chỉ yêu em, sau khi anh nói lời chia tay với người đó vì yêu anh em đã tha thứ cho anh tất cả, mong anh có thể làm lại từ đầu với em.
    khi nào anh cũng nhớ em và luôn bên em.Nghe được nhưng lời nói đó ở anh em lại cảm thấy yêu anh, thương anh rất nhiều và hiểu cho anh. Anh đã làm cho em cảm nhận đươc tình yêu của anh dành cho em và em biết anh yêu em.

Cứ thế, em yêu anh mà không hề suy nghĩ gì, chỉ biết yêu anh. Vậy mà đến bây giờ em mới biêt anh lừa dối. Khi biết được rằng anh vẫn còn liên lạc với người yêu cũ em đã thật không ngờ tới, tại vì anh đã nói với em là anh đã quên người ta rồi, không còn liên lạc gì nữa .Vậy mà anh lại giấu em để liên lạc với người đó, nếu như anh có nói với em thì em sẽ không nói gì, vì 2 người chia tay rôi thì vẫn có thể là bạn. Nếu trong sáng, nếu không có gì sao anh phải giấu em, nêu anh yêu em sao anh không tin rằng nói ra em sẽ tha thứ? Tại sao thời gian wa vẫn liên lạc, em thật không ngờ tới anh sẽ như thế, anh lại đối xử với em như thế. Và chẳng còn gì để phải giải thích hay tha thứ, mọi chuyện đã rõ ràng không cần phải nói gì thêm. Em không muốn bị người ta lừa dối và em xem như một con ngốc.
    tim em đã tan nát nhưng mặt em thì vẫn lạnh lùng, nói ra em như nhẹ người, em cảm thấy đươc thoải mái hơn, em thấy minh như được giải thoát dưói vỏ bọc bị lừa dối. Anh không nói được gi` , nhưng em vẫn phải nói vì em không thể để cho minh bị lừa dối mãi được. Dù em rất yêu và thương anh nhưng em không phải vì thế mà coi như không có chuyện gì và tự làm tổn thương bản thân mình, em cũ ng rất thương cho số kiếp em không may gặp anh người gian dối cho em tình dối gian.
    giờ em sẽ phải quên anh thôi. Từ nay em sẽ phải tập quên anh đi và sống một cuộc sống không cần anh, không có anh em vẫn sẽ sống tốt. Và em sẽ làm được…..

Em không hiểu tại sao trong tinh yêu em đã làm gì sai mà chỉ toàn găp cay đắng. Người ta nói, khi yêu chỉ cần em yêu thật lòng thì em sẽ nhận lại được tình yêu, mà tại sao lần nào em yêu cũng là yêu thật lòng mà lại chẳng nhận lại được gì. Khi yêu em không hi vọng rằng anh sẽ yêu em được như em đã yêu anh, chỉ hy vọng anh đừng bao giờ lừa dối em .Nếu như không yêu hoặc không còn yêu em chỉ cần anh nói một câu với em thôi thì em sẽ không bao giờ trách được anh, vì tình yêu là dựa trên sự tự nguyên chự không ai có thể ép buộc được ai. Em ghét sự giả dối, dối trá trong tình yêu. Có khi em lại ghét chính mình đã để anh lừa dối. Em thực sự không còn tin vào tình yêu .

Không, em không thể như vậy, em không thể vì anh, vì một người như anh mà không còn tin vào tình yêu nữa, anh không xứng. Em sẽ cố găng tốt hơn để lần sau không con bị người ta lừa dối.

Người ta vẫn thường nói rằng: “Khi cánh mộtcửa hạnh phúc đóng lại sẽ có môt cánh cửa khác mở ra”, em sẽ bước đến cánh cửa hanh phúc mới và đón nhận nó, sẽ không nhìn lại . Vì anh đã là quá khứ………
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Hết thật rồi, có còn gì đâu, vậy mà tại sao?????????????............

Vịt ngố yêu thương ới ời, đừng buồn và bi quan như thế, cuộc sống vẫn còn nhiều điều thú vị và nhiều người đàn ông đứng đắn lắm. Rồi sẽ có một anh chàng mơ ước đến tìm và đòi.....cầu hun đó. Chuẩn bị tinh thần đi

Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước nước mắt còn vui hơn cả một trận cười. Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế. Lúc bé, tưởng yêu là tất cả,là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay....Khi đã lớn, yêu một người thật khó, có được tình yêu của người đó còn khó hơn, hơn thế nữa, đến được với nhau phải vượt qua nhiều điều khó khăn, điều to tát là giữ cho tình yêu đó lâu dài , điều khó nhất là tình yêu đó đến được đích cuối cùng là hôn nhân. Thật đau lòng cho mối tình đơn phương , đau đớn thay cho 2 người yêu nhau mà ko đến được với nhau vì tiền tài vật chất , và nỗi đau khổ cho người bị ruồng bỏ trong tình yêu. Bởi vậy , yêu nhau thật khó!! trong thời công nghiệp hoá - hiện đại hoá bây giờ, bạn có tin vào tình yêu nhiều ko ? bạn tin được bao nhiều phần trăm ? Liệu có còn mối tình như Dương Quá 16 năm đợi chờ Cô Long,nàng Tô Thị bồng con mỏi mòn chờ chồng là Tô Văn trở về để rồi hoá thành Hòn Vọng Phu...Yêu một người quả thật ko đơn giản.Yêu nhiều, yêu ít, như thế nào là yêu nhiều,như thế nào là yêu ít, như thế nào là đã yêu, như thế nào là ko yêu. Bạn có tự hỏi rằng " mình có yêu cô/anh ấy chưa?Cô/anh ấy làm như thế là đã yêu mình hay chưa?". Không ai khác trả lời câu hỏi cho mình một cách chính xác, mà chính mình phải tự trả lời, dựa trên cảm giác, cảm nhận của chính bản thân mình.Liệu bạn có tin "em yêu anh hay anh yêu em"của một người nào đó nói hay ko? lời nói như gió thoảng mây bay mà.

Tôi : Ngay ở hiện tại, tôi mới cảm nhận được tôi đã yêu, mà lúc đó tôi ko biết rằng tôi đã yêu nhiều như thế. Đã quá muộn khi cảm nhận được điều đó, tình yêu ko hâm nóng, nung nấu thì dần dần sẽ mất đi hương vị nguyên thuỷ của nó và khi đó sẽ ko còn tồn tại tình yêu. Chính điều này đã là tôi mất đi nhiều thứ. Khi tôi cố gắng tìm lại thì đã quá muộn, ko còn lại gì sau 1 năm xa cách. Để rồi tôi lại gục ngã, tôi rơi nước mắt cho kỉ niệm, tôi nhe răng cười để che giấu... Để rồi khi chia tay mối tình đầu cũng là tình yêu đầu đó luôn đọng lại một điều quyến luyến, một cảm giác thật khó tả, có lẽ là vui với những ký ức xưa, buồn với hiện tại. Đôi khi tôi rất hào hứng để che lấp ưu tư. Đôi khi bắt gặp hình ảnh nào đó làm kí ức chợp thoáng về để rồi con người tôi chùng xuống. Tất cả những điều đó đơn giản là phút xao động của kỉ niệm. Tôi đã rất hạnh phúc, xin cảm ơn người giữ tình yêu đầu của tôi...

Giờ đây đã chia tay tình yêu cũ điều đó cũng có thể là điểm khởi đầu cho tình yêu mới("chuyện hợp tan trong tình yêu hàng triệu năm trước cho đến hàng triệu năm sau vẫn thế")
    ... Bạn cũng thế, hãy cố gắng lên nhé.
    Âm nhạc có thể xoa dịu mọi nỗi đau trong tâm hồn bạn:
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Thien-Than-Trong-Truyen-Tranh-Bao-Thy.IW6I098E.html

Ba mảnh tình yêu
    Mảnh thứ nhất là tình yêu của em
    Dành cho anh mối tình đầu trong trắng
    Lần đầu tiên thấy trong lòng trống vắng
    Bởi vì anh chẳng thể ở bên em

Mảnh thứ hai là tình yêu của anh
    Vẫn dịu ngọt và tràn đầy nhựa sống
    Nhưng tình yêu anh chẳng thể nhân rộng
    Cho mọi người,có phải thế không anh?

Mảnh thứ ba chẳng như em mong manh
    vì người ấy đã có anh che chở
    tình yêu anh và cả từng hơi thở
    đều dành cho người ấy cả mất rồi

Mùa thu kia và cả đất với trời
    Như úa tàn trong tình yêu ba mảnh
    Chỉ mình em ôm mối tình bất tận
    Sự sống nghiêng về mảnh tình nhỏ của anh

Dù biết chẳng thể có được anh
    DÙ biết yêu anh là vô nghĩa
    Nhưng anh vẫn là một nửa
    Chiếm phần nhiều trong ba mảnh tình yêu
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Vịt Ngố
    Em không hiểu tại sao trong tinh yêu em đã làm gì sai mà chỉ toàn găp cay đắng. Người ta nói, khi yêu chỉ cần em yêu thật lòng thì em sẽ nhận lại được tình yêu, mà tại sao lần nào em yêu cũng là yêu thật lòng mà lại chẳng nhận lại được gì.
    Vịt ngố thân mến, nếu như ngã 1 lần thì có thể tại con đường, ngã 2 lần có thể do không nhìn kỹ, ngã 3 lần thì nên xem xét đôi giày mình đang đi.Nếu lần nào bạn cũng thất bại, nếu ko phải là do khả năng nhìn nhận con người của bạn, thì có lẽ những cái mà bạn tưởng rằng mình đang yêu thật lòng thật ra lại không phải.Người ta chỉ bỏ đi khi ko thấy hài lòng với hiện tại, hãy xem xét lại bản thân mình nhé.Mình cũng đã từng thất bại như thế, cũng từng ko thể giữ nổi người mình yêu, nhưng sau đó mình tự xem xét lại bản thân và thấy mình vẫn còn sơ sót.Hơn nữa, nếu bạn yêu người ta thực sự, bạn sẽ luôn mong người ta được hạnh phúc, phải không nào?Dù là hạnh phúc ấy không do mình đem lại thì mình vẫn cứ chúc mừng cho họ. Hy vọng lần sau có thể đọc được những bài viết vui tươi hơn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối