Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Này anh!....

Này anh!....

Này anh!
    Đã bao lần, cứ ngập ngừng muốn nói rồi lại thôi, chính vì thế mà em luôn là người lỡ hẹn với anh...không phải là em cố tình đâu nhé mà em cũng muốn để anh biết chờ đợi mặc dù trong lòng em không muốn, em muốn chạy đến thật nhanh đến với anh, dc nhìn nụ cười anh, được nghe những câu chuyện hài hước của anh dù có khi chúng ta chỉ nói với nhau những câu chuyện chẳng có đầu có cuối nhưng em cảm nhận được những giây phút đó thật nhẹ nhàng..em quên đi nỗi buồn chất chứa trong lòng...em biết anh hiểu điều đó, em biết có đôi khi (mà thực ra là nhiều khi thì đúng hơn) rằng anh buồn vì em nhiều lắm nhưng anh không nói ra cùng em thôi, chẳng ai là không chạnh lòng cả, đúng không anh? nhưng chính vì những điều đó mà em lại nghĩ rằng em chưa thực sự tin ở anh, vì anh không muốn em buồn (có thể thế) nên đã không muốn nhắc lại mọi chuyện với em và vì thế em lại nghĩ rằng hay em chưa thực sự quan trọng trong anh nhỉ???
    Anh nói rằng "dù có chuyện gì đi chăng nữa, anh cũng sẽ không thay đổi- anh yêu em! còn em, em có quyền lựa chọn anh hoặc 1 ai khác còn anh thì không" và anh nói rằng "anh sẽ chờ em, thời gian sẽ cho em hiểu được điều đó"...em thấy mình thật ích kỷ nhưng em đã chưa thể mở lòng mình với anh ngay được, để có thể vô tư bên anh, mặc dù em muốn dc nhiều hơn thế- anh là người hiểu hơn ai hết điều đó mà, fải không anh?
    Này anh!
    Hôm qua khi nói chuyện với nhau, bỗng dưng anh lại nói đến chuyện muốn em về nhà anh để anh giới thiệu với gia đình, anh biết không, lúc đó em thấy rất vui, cảm giác thật an toàn dù điều đó em chưa nghĩ đến...anh đã từng nói gì nhỉ? à ừ, mình là 1 đôi trời định mà có lẽ trước khi gặp được nhau, chúng ta chưa tìm được nhau thôi, không biết có fải thế không anh nhỉ?
    Này anh!
    Anh đã nắm tay em rồi đấy! thế nên đừng bao giờ buông tay em ra nhé, mà hãy nắm thật chặt để chúng ta không còn lạc nhau nữa cho dù có đi đến nơi rất đông người.
    Này anh!
    Em không thích sự ngờ vực đâu đấy vì thế đừng bao giờ hỏi lại em là "thật không?" hay đại loại như thế, em sẽ cảm thấy bị tổn thương...
    Này anh!
    Em cảm thấy ghen với cả niềm đam mê yêu thích của anh rồi đó- thể thao, ừ, thì em ghét bởi vì nó mà anh sẽ dành nhiều thời gian cho nó và nếu thế thì đương nhiên là em không fải là số 1 và đặc biệt trong anh rồi, fải vậy không anh? Nhưng biết đâu đó, sau này, vì anh, mà em lại thay đổi, rằng đến 1 lúc nào đó, em cũng biết yêu thể thao giống như anh và có thể ngồi thâu đêm để xem cup C1 hay giải ngoại hạng Anh nào đó, có thể bình luận cùng anh, có thể biết được tiểu sử của từng cầu thủ anh thích, khi đó em sẽ có thể biết rành rọt về từng cầu thủ chẳng kém gì anh ví dụ như Oliver Bierhoff là cầu thủ mang quốc tịch Đan mạch này, mang áo số 10 này, gì nữa nhỉ, ví dụ như Robbie Fowler là cầu thủ mang quốc tịch Anh này, chơi cho CLB Liverpool này, chơi ở hàng tiền đạo này, mang áo số 9 này...v.v...và v..v...dù em chẳng thích bóng đá lắm nhưng em lại rất thích Michael Owen đấy:xinloinhe: Này anh!
    Em sẽ nấu thật nhiều món ăn mà anh thích sau 1 ngày làm việc mệt mỏi đấy, anh tin không? em sẽ làm được đấy!
    Này anh! em thích biển lắm đấy, em muốn sẽ có 1 ngày không xa, được nắm tay anh đi dạo trên biển buổi chiều xuống...có xa vời không anh? nhưng em thích lắm đấy, em thích đến với biển như khi đến với anh vậy...
    Bạn bè em nói là "thôi cưới đi được rồi đấy!" chỉ là câu bông đùa thôi mà em lại nghĩ đến lời nói của anh..ừ nhỉ, nếu chúng ta cứơi thì sao nhỉ? thì ngày ngày chúng ta cùng đi làm này, anh sẽ đánh thức em dậy không phải bằng tin nhắn nữa mà là lời nói thì thầm bên tai em, anh sẽ không phải chờ đợi em mỗi khi đi làm về này,vv.và vv...fải vậy không anh?.
    Nếu tất cả như vậy, thì em sẽ đồng ý lời cầu hôn của anh đấy!

Ðề: Này anh!....

happy for you!
    mặc dù lòng không muốn
    :dotphao: