Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

NÀY ANH, EM THÍCH......

Này anh, em thích mưa lắm đấy. Em thích mỗi khi mưa được lang thang ngoài đường, em hứng chí giang tay ra đón mưa, để mưa táp vào mặt ướt đẫm, thấy man mát và dễ chịu. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh đi cũng em mỗi lần mưa như thế. Em sẽ ngồi sau nhí nhố nói cười về triết lý mưa trong khi anh thì nhăn nhó vì mưa to quá. Mình sẽ dừng xe ở đâu đó để trú mưa anh nhé, chờ ngớt mưa lại đi tiếp, nhìn hoàng hôn đang bừng lên cuối chân trời, sau cơn mưa trời lại sáng anh nhỉ. Em ước được cùng anh đi tiếp con đường mưa…

Này anh, em thích gió lắm đấy. Ngày gió em thích ngồi ở đâu đó thật rộng và hút gió, ngồi nghĩ miên man, để gió cuốn đi những lo toan trong đầu và em lại ước được bay lên. Nhưng em sẽ thích hơn nếu anh rảnh và đưa em đi dọc đường đê, chỗ đó gió mát lắm, em sẽ không thấy cô đơn vì anh đang ở rất gần. Và nếu anh bận, em chỉ cần một tin nhắn để biết “anh nhớ em, gió gợi nhắc đến em nhiều như là mưa vậy”…

Này anh, em thích kem lắm đấy. Kem mát lạnh nhé, tan dìu dịu trên đầu lưỡi rồi rất ngọt ở cổ họng, ăn kem dễ chịu lắm. Em có thể ăn kem cả bốn mùa, kể cả mùa đông rét mướt, em vẫn thích cái vị lành lạnh của kem, lạnh đến tê răng. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh cũng em ăn kem vào mùa đông, lạnh tê mà anh vẫn cố cười rồi đẩy que kem dở cho em, giả vờ bảo thấy em ăn cũng đủ no rồi…

Này anh, em thích mùa đông lắm đấy. Mùa đông lạnh ơi là lạnh. Trông em xấu xí trong cái áo bông to sụ, đội cái mũ len màu trắng và quấn khăn thật dày trông như một con gấu bông. Lạnh thế mà vẫn ra đường nhé, ước một chút gió, ước một chút mưa, kiếm một hàng kem ngồi nhâm nhi và nhớ anh, dù chỉ là nhớ những lời ngọt ngào nhẹ như gió thoảng “trông giống gấu thì anh càng yêu, người yêu anh càng to thì anh càng phải yêu nhiều hơn chứ”. Uh, cứ ngọt ngào thế đi và rồi anh chỉ cần lười biếng nằm ngủ ở nhà thôi. Em sẽ đến đánh thức anh bằng một bàn tay lạnh cóng, em sẽ phá giấc ngủ của anh để anh phải nhớ em nhiều hơn những lời ngọt ngào chứ.

Này anh, em thích anh lắm đấy. Em thích anh hơn cả mưa, hơn cả gió, hơn cả mùa đông và hơn cả kem nhé. Nhưng hãy để cho em giữ kín điều này cho riêng em, như một bí mật nho nhỏ vậy. Bởi em sợ một ngày anh sẽ biến mất, khi chẳng có gì là mãi mãi trong cuộc đời này thì hãy cho em một bí mật nho nhỏ để em tin anh đang đứng chờ em ở cuối con đường mưa em đang đi...

Ðề: NÀY ANH, EM THÍCH......

Này anh! em thích...
    Em thích mỗi lần có chuyện buồn, nếu 1 mình em sẽ khóc đấy, vậy mà khi bên anh, anh lại có thể làm em cười vì những câu chuyện hài hước...
    Em thích cảm giác được chờ đợi và đọc tin nhắn của anh mỗi ngày vì em thấy cuộc sống này rất đẹp và còn nhiều ý nghĩa...anh nhìn xem, hôm nay trời nắng đẹp lắm đấy!
    này anh! em thích...
    Em thích tổng đài 1080- không biết từ bao giờ, nhưng nhờ đó mà em đã bớt đi được nỗi buồn phần nào...không hẳn là do 1080 hiểu hết những gì em suy nghĩ nhưng với em, thế cũng là hiểu em rồi...
    Em thích...gì nhỉ? :momong:
    Em thích...
    này anh! em thích....
    Giờ thì em thích...ngủ 1 giấc:171:
    Này anh!...
    (sorry hongnhungtim, spam tí thôi:171

Này anh! Em thích mỗi sáng thức dậy bởi tiếng chuông điện thoại của anh gọi em, Em sẽ bắt đầu một ngày mới với nụ cười rạng rỡ... Và mỗi đêm em sẽ ngủ ngon hơn khi anh thì thầm chúc em ngủ ngon...
    Này anh! Em thích gió Biển lắm đấy, Gió mang hơi mặn của muối, thổi táp vào mặt ấm áp như hơi thở của anh, đi thích dạo chơi trên bãi cát vàng vào những đêm trăng...Em hạnh phúc khi bên em luôn có anh...

Này anh! Em thích... quá khứ đừng hiện về theo nỗi nhớ anh... đau lòng lắm, nếu có gặp em anh cứ đi thẳng nhé, đừng cười với em, nụ cười ấy em thấy nhói đau con tim.....
    Này anh! Em thích... mỗi giấc mơ không còn anh hiện hữu... em sẽ bình yên hơn .....
    Này anh! Em thích.............

Này anh em thích anh lắm đó.....................:cuccu:

Trích dẫn Gửi bởi hongnhungtim
    Này anh, em thích mưa lắm đấy. Em thích mỗi khi mưa được lang thang ngoài đường, em hứng chí giang tay ra đón mưa, để mưa táp vào mặt ướt đẫm, thấy man mát và dễ chịu. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh đi cũng em mỗi lần mưa như thế. Em sẽ ngồi sau nhí nhố nói cười về triết lý mưa trong khi anh thì nhăn nhó vì mưa to quá. Mình sẽ dừng xe ở đâu đó để trú mưa anh nhé, chờ ngớt mưa lại đi tiếp, nhìn hoàng hôn đang bừng lên cuối chân trời, sau cơn mưa trời lại sáng anh nhỉ. Em ước được cùng anh đi tiếp con đường mưa…

Này anh, em thích gió lắm đấy. Ngày gió em thích ngồi ở đâu đó thật rộng và hút gió, ngồi nghĩ miên man, để gió cuốn đi những lo toan trong đầu và em lại ước được bay lên. Nhưng em sẽ thích hơn nếu anh rảnh và đưa em đi dọc đường đê, chỗ đó gió mát lắm, em sẽ không thấy cô đơn vì anh đang ở rất gần. Và nếu anh bận, em chỉ cần một tin nhắn để biết “anh nhớ em, gió gợi nhắc đến em nhiều như là mưa vậy”…

Này anh, em thích kem lắm đấy. Kem mát lạnh nhé, tan dìu dịu trên đầu lưỡi rồi rất ngọt ở cổ họng, ăn kem dễ chịu lắm. Em có thể ăn kem cả bốn mùa, kể cả mùa đông rét mướt, em vẫn thích cái vị lành lạnh của kem, lạnh đến tê răng. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh cũng em ăn kem vào mùa đông, lạnh tê mà anh vẫn cố cười rồi đẩy que kem dở cho em, giả vờ bảo thấy em ăn cũng đủ no rồi…

Này anh, em thích mùa đông lắm đấy. Mùa đông lạnh ơi là lạnh. Trông em xấu xí trong cái áo bông to sụ, đội cái mũ len màu trắng và quấn khăn thật dày trông như một con gấu bông. Lạnh thế mà vẫn ra đường nhé, ước một chút gió, ước một chút mưa, kiếm một hàng kem ngồi nhâm nhi và nhớ anh, dù chỉ là nhớ những lời ngọt ngào nhẹ như gió thoảng “trông giống gấu thì anh càng yêu, người yêu anh càng to thì anh càng phải yêu nhiều hơn chứ”. Uh, cứ ngọt ngào thế đi và rồi anh chỉ cần lười biếng nằm ngủ ở nhà thôi. Em sẽ đến đánh thức anh bằng một bàn tay lạnh cóng, em sẽ phá giấc ngủ của anh để anh phải nhớ em nhiều hơn những lời ngọt ngào chứ.

Này anh, em thích anh lắm đấy. Em thích anh hơn cả mưa, hơn cả gió, hơn cả mùa đông và hơn cả kem nhé. Nhưng hãy để cho em giữ kín điều này cho riêng em, như một bí mật nho nhỏ vậy. Bởi em sợ một ngày anh sẽ biến mất, khi chẳng có gì là mãi mãi trong cuộc đời này thì hãy cho em một bí mật nho nhỏ để em tin anh đang đứng chờ em ở cuối con đường mưa em đang đi...
    Này anh,thực sự em thích anh lắm đó nhưng anh phải nói là thích em trước(trâu phải đi tìm cọc chư, và em sẽ lặng lẽ mỉm cười mà thôi:kissanh::kissanh

Này anh, em thực sự thích cái cảm giác được anh gọi bằng những cái tên tưởng chừng như ngốc nghếch
    Và em thích những lúc chúng mình bàn về tương lai,em đang háo hức mong nó đến từng ngày

Này anh, em thực sự rất thích ở bên anh mặc dù đôi lúc anh làm em phát điên lên những hành động ngớ ngẩn của anh, nhưng nó lại làm em rất vui
    :leu:

Này anh, em thích cái cách anh gọi em là Còi ( dù em đúng là còi thật)
    Này anh, em thích cái cách anh nghịch nghịch mái tóc em và khen "tóc em dài thật đẹp" dù em đã từng rất thích tóc ngắn và khi chưa quen anh thì chả khi nào mái tóc em dài qua gáý được 1cm.
    Này anh, em thích cái cách anh chăm sóc em lúc em ốm, ai đời bón cháo cho em mà chả chịu thổi, làm em suýt ..... mất răng.
    Này anh, em thích lúc anh ngồi làm việc còn em thì gối đầu lên chân anh kể đủ thứ chuyện linh tinh trên trời dưới biển, còn anh đáp lại bằng những nụ cười mà Chúa đã dành tặng cho em.
    Này anh, em thích cái cách anh nói thích em, thật ngốc nghếch nhưng chính vì nó mà em đã yêu anh.
    Này anh, em thích được gặp anh ngay bây giờ và nói: Em thích anh nói anh yêu em.