Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Ðề: lo lắng cho nghề nghiệp....

Mình thì chưa đi làm, chỉ là sắp đi làm thui, nhưng mình thấy nghề này cũng hay, chỉ lúc tính toán hơi điên đầu một chút thui, ko sao đâu, cái quan trọng là ở mình chứ ko phải lúc nào cũng như nguời ta nói là "dễ ở tù","hiểm" đâu...(em nói vậy có đúng hông các pác, nếu đúng thì thanks cho em một cái nghen ^^)

Trích dẫn Gửi bởi dilinhnguyen
    Chào các anh chị,
    Nói sao đây. Uhm, em đang tự hỏi nghề kế toán thực ra là thế nào?
    Em đang là sinh viên năm hai thôi. Nhưng học năm nhất em còn thấy nghề này hấp dẫn mình lắm, nhưng càng tìm hiểu em càng lo lo. Em nghe hàng xóm nhà em nói: "làm nghề này dễ vô 'tù' lắm",hjc... em còn nghe nói ai làm nghề đó "hiểm lắm", "nhìn vậy chứ không phải vậy".:k6336855:
    Vậy là sao đây? mấy bữa trước em còn nghe mấy đứa bạn nói nghề này đơn giản thôi, chẳng sáng tạo gì cả.hjc:nheo:
    Em đang muốn lấy lại niềm tin vào nghề đây, em tin là em chọn nghề đúng mừ. Nghề kế toán là một nghệ thuật, người làm kế toán là nghệ sĩ.
    Có ai nghĩ giống em không?
    không như bạn nghĩ đâu,tuân thủ các nguyên tắc của kế toán,đáp ứng được các yêu cầu của kt thì không lo gì cả,và điều quan trọng nắm chắc kiến thức và luật thì....

kế toán là 1 nghề hay mà, ai mà nói xấu bạn cứ việc :nheo:, hoặc :liengdep: