Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Khi ta nhận ra thứ ta ao ước không phải là của mình.

Làm sao có thể biết được mình đã lựa chọn đúng hay chưa? Làm sao có thể biết được đôi giày đó đang sẵn sàng cho mình đặt chân vào?

Trong cuộc sống có rất nhiều lựa chọn và trong tình yêu cũng vậy!

Trong cuộc hành trình đi tìm một nửa, làm sao ta có thể tìm đúng nửa kia ngay từ lựa chọn đầu tiên? Cuộc đời không chắc chắn và tình yêu không chắc chắn...

Giống chân cần có giày và con người cần có tình yêu! Ai cũng vậy, tất nhiên sẽ có ít nhất một lần trong đời bước đi trên đôi chân tím bầm và đau nhói, ít nhất có một lần nghĩ rằng, sẽ không bao giờ đi giày nữa, sẽ cố bước tiếp với đôi chân trần...Nhưng không thể như thế bạn ạ! Sẽ có một đôi giày, một đôi giày đang cần nâng những bước chân của bạn!

Và... sẽ có ít nhất một lần nghĩ rằng mình sẽ không yêu ai nữa, đổi lấy được gì ngoài sự đau khổ và tâm hồn bị tổn thương... Nhưng bạn có biết đâu ở một nơi nào đó có một người đang chờ đợi bạn, đang muốn lau khô những giọt nước mắt của bạn?!

Đúng vậy, hãy mạnh dạn bỏ đi những thứ không dành cho mình và hãy tìm kiếm cho mình những thứ phù hợp nhất (dù biết rằng nó rất khó khăn). Phải rất khó khăn!

Dù có vấp ngã, có đau đớn nhưng hãy bước tiếp và cẩn trọng hơn, chân thành hơn, sáng suốt hơn với những lựa chọn khác cho mình! Dù rằng có thể những lần tiếp theo ta lại phải chịu thêm nhưng vết thương mới, những nỗi đau mới...

Tìm những thứ thuộc về mình ư? Không dễ chút nào! Nhưng...hãy đừng ngừng tìm kiếm. Hãy để con tim mình cảm nhận điều đó. Hãy lắng nghe trái tim, bạn nhé!

-St-

Ðề: Khi ta nhận ra thứ ta ao ước không phải là của mình.

Ùh hãy lắng nghe trái tìm mình.
    Hãy chon lấy 1 con đường và bước đi nếu thất bại thì có thể chon lại, làm lại, mọi thứ không bao giờ quá muộn mà.
    Khi chọn được con đường cuả riêng đời mình, mình tìm thấy hạnh phúc với nó tức là mình đã chon lựa đúng, vậy thì mình tiếp tục đi mà không cần chon thêm lần nữa.
    Có thể gặp nhiều thất bại nhưng chỉ 1 thành công là đủ.

Trích dẫn Gửi bởi biennhohtx05
    Có thể gặp nhiều thất bại nhưng chỉ 1 thành công là đủ.
    Giống Lưu bang đánh trận thua Hạng Vũ suốt nhưng cũng chỉ thắng có 1 trận mà gây dựng nên cơ đồ nhà hán mấy trăm năm.

Where is my shoes?:chay: Mình vẫn đang đi với đôi chân trần và tìm đôi giày của mình nhưng mà nó trốn kĩ quá, tìm chưa ra :giandu: