Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Khi bạn muốn thay đổi chính mình

Có những lúc bạn quá bận rộn với cuộc sống nên vô tình không quan tam đến bản thân và chú ý đến bề ngoài của mình hình như nó đang làm bạn ngày càng xấu đi trong mắt mọi người về diện mạo bên ngoài.
    Nên đôi khi những thay đổi nhỏ thôi cũng làm mọi người chú ý đến bạn, ví dụ như: thay đổi về kiểu tóc, trang phục,hoặc là mùi nước hoa khác.
    Như đã kể trên thì ý tôi muốn là các bạn hãy thường xuyên quan tâm đến bản thân dù mình quá bận rộn. Vì có như vậy bạn mới có đủ tự tin làm những gì mình muốn.Và luôn nhận được lời khen từ người khác.
    Tôi ngày trước cách đây không lâu cũng vậy không quan tâm đến bên ngoài của mình vì tôi nghỉ nó không quan trọng, nhưng giờ tôi cảm thấy được rằng nó thật sự quan trọng với chính mình. Và lúc đó tự đi tiệm nhượm tóc của mình màu hạt giẻ, và tôi nhận ra mọi người không khen mà chê tôi là da mặt của tôi đen quá không phù hợp với màu tóc này. Từ đó, tôi quyết tâm là mình phải thay đổi tiếp nữa là phải tìm một loại mỹ phẩm làm đẹp trắng da phù hợp với da mặt của tôi, và rốt cuộc tôi đã tìm được và chỉ sau một tháng tôi đã trắng lên từ từ. Và sau đó mọi người gặp lại tôi và chỉ khen tôi thôi. Khi đó tôi rất vui, và từ đó dù bận rộn đến dâu tôi cũng không quên làm đẹp cho chính mình.

Ðề: Khi bạn muốn thay đổi chính mình

Em ủng hộ liền đã là con gái ai cũng muốn đẹp hơn,nhưng bận bịu wa thì wen liền.Hồi đi học e siêng lắm nhưng đi làm rồi về mệt chỉ muốn nghỉ thôi.:thodai::nhaykieumoi:

Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi :kingkong:

Thay đổi vì có sự đổi thay :daica:

Vì có sự thay đổi nên cần phải thay đổi :tucao:

Đúng là khi nhìn mình tươm tất một chúc thì sẽ thấy mình tự tin lên rất nhều,và sẽ làm đc nhiều việc hơn mình tưởng.Bề ngoài cũng rất quan trọng . Người ta nói "không có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp" .

bài viết của bạn hay lắm, thanks,

Đôi khi ta tự thay đổi mình sẽ thấy cuộc sống trở nên thú vị hơn và mọi người cũng thấy những cá tính riêng ở bạn. Nếu có tiền, mình thik thường xuyên thay đổi gu bản thân 1 chút: thay đổi kiểu tóc, rồi thay đổi kiểu quần áo... mỗi tội bây giờ chưa có điều kiện thực hiện. Đành gác lại dự định to lớn này vậy!

Cần có sự thay đổi dù cuộc sốg có bận bịu cách mí thì cũg cần phải chăm sóc bản thân và chú ý đến vẻ bề ngoài 1 chút như thế mìh mới thấy tự tin khi đối diện với mọi ng