Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

Mẹ!...con hok đi lấy chồng đâu.

Nói với Mẹ!

Mẹ...con hok lấy chồng đâuu...vì con biết con sẽ nhớ mẹ nhiều lắm.
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì có chồng rồi con đâu còn nhiều thời gian để chăm sóc mẹ nữa.
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu.... vì những lúc mẹ đau khi trái gió trở giời ai sẽ ở bên mẹ?
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết mỗi bữa cơm lủi thủi 1 mình...mẹ sẽ khóc...
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết cả cuộc đời mẹ chưa có nổi 1 ngày bình yên...
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết trên đôi vai gầy mẹ còn rất nhiều gánh nặng...
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu...vì con muốn san sẻ bớt 1 phần gánh nặng giúp mẹ...
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì lấy chồng rồi làm sao con có thể chăm nom gđ mình giúp mẹ đc..
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết mẹ đã vất vả nhiều rồi...
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết sức khoẻ của mẹ đã yếu đi rất nhiều...
    Mẹ....con hok lấy chồng đâu....vì con biết con quá nhỏ bé trong cuộc sống này...
    Mẹ....con hok lấy chồng đâu....vì con biết nếu lấy chồng sao con có thể làm tròn bổn phận của con với gđ mình và gđ bên kia..
    Mẹ....con hok lấy chồng đâu....vì con biết 2 gia đình con chỉ có thể chọn 1 thôi...
    Mẹ....con hok lấy chồng đâu....vì con biết con chưa làm được gì cho mẹ cả...
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết trong lòng con vẫn ân hận 1 điều...đó là con chưa báo hiếu đc gì cho ba....
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết ba đi rồi ....giờ con chỉ còn mỗi mình mẹ...
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....vì con biết không có ai có thể thay thế đc mẹ trong trái tim con...
    Mẹ....con hok lấy chồng đâu....vì con biết mẹ mệt rồi,mẹ cần đc nghỉ ngơi.
    Mẹ...con hok lấy chồng đâu....mặc dù con biết từ sâu thẳm trái tim con vẫn ước ao có một bờ vai đủ vững chãi để con tựa đầu vào khóc mỗi lúc buồn đau,có một bàn tay ấm áp dắt con đi qua những ngày đông lạnh giá.....nhưng.... con hok lấy chồng đâuu...anuc: anuc:

Ðề: Mẹ!...con hok đi lấy chồng đâu.

em àh gái lớn thì gả chồng , em mà ở nhà mẹ em còn lo hơn . Gái lớn mà ở nhà như thùng thuốc nổ , nếu em mà muốn gần mẹ thì lấy chồng gần thôi.
    "Má ơi đừng gả chồng xa, chim kêu vượn hú biết ngày nào
    má ơi gả con chồng gần , ngày ngày vác giá ang đong gạo má "

Trích dẫn Gửi bởi Sư Tử Chúa
    Nhưng mọi thứ đó mẹ không cần.

Mẹ cần con đi lấy chồng để mẹ còn kiếm bồ chứ :151:
    @huyennana: Mẹ sẽ biết hết những điều chị lo nghĩ nhưng mẹ sẽ ko nghĩ nhưng mẹ ko nghĩ như chị bởi lẽ có chồng ko phải là chỉ đc chọn 1 trong 2 gia đình bởi lẽ khi chị có chồng thì mẹ cũng có thêm 1 đứa con, bởi lẽ khi chị có chồng có thêm 1 ng chăm sóc lo lắng cho chị mẹ sẽ nhẹ lòng hơn, bởi lẽ gia đình rồi sẽ vui vẻ hơn ko còn đơn chiết 1 mẹ 1 con nữa. Mẹ nào cũng rất thương con vả lại bây giờ ko như xưa nên khi có chồng có lẽ chị sẽ có thêm 1 ng mẹ chứ ko phải là phải chọn lựa giữa 2 người mẹ đâu. sẽ có ng giúp chị đỡ đần cho mẹ. Chồng tức là ng iu thương chị nhìu nhất ngoài ba mẹ nên khi iu chị anh ấy cũng sẽ iu thương cả gia đình chị ===> anh ấy thương mẹ chị như mẹ anh ấy (nếu 1 ng con trai ko làm đc điều đó thì ko đáng làm chồng rồi đúng ko chị? ) Điều chị có thể làm cho mẹ là hãy để mẹ yên lòng khi tuổi về già vì bên cạnh chị đã có 1 chỗ dựa vững chắc, nếu ko chịu lấy chồng vì mẹ thì mẹ chỉ càng khổ tâm thêm
    Gia đình tương lai là 1 điều tất yếu và thiêng liêng nên chị đừng nghĩ mẹ làm rào cản cho hạnh phúc của chị bởi mẹ luôn mong chị hạnh phúc. Nếu thấy chị thui thủi, cô đơn liệu mẹ có nhẹ lòng ko?Tất cả những lý luận chỉ là của riêng chị thế chị có hỏi mẹ xem mẹ có thích con ko lấy chồng không? :tucao: đấy, chị đã tìm ra đáp án chưa. Hẽm phải bé rain giục chị đi lấy chồng mà là bé rain khuyên chị bỏ đi những áp lực tư tưởng ấy để có thể tìm thấy tình yêu dễ đẹp, có thể sống vui vẻ, nhẹ nhàng và thanh thản hơn. có 1 cuộ ôống giống như chị mong đợi vậy :danhtrong: cố lên chị iu

Mẹ ơi con không lấy .... nhiều chồng đâu.

Trích dẫn Gửi bởi Cỏ may
    Ko phải à, mai mua đĩa về coi lại, coi từ thủa bé mà.
    Cái dòng màu hồng là vì nó màu hồng.
    Là chị Cỏ may sao ? :ngaytho: :ngaytho: thế mà từ trước giờ bé nana cứ nghĩ là anh :171: :xinloinhe:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Mẹ! Thế là chỉ còn 3 ngày nữa thôi...3 ngày nữa con sẽ đc về với mẹ... con không nói cho mẹ biết đâu vì con muốn tạo sự bất ngờ cho mẹ mà nhưng bằng linh cảm của 1 người mẹ chắc chắn mẹ sẽ biết và lại để phần đồ ăn cho con như mọi khi con về ý mẹ nhỉ?Lần nào về 2 thằng cháu cũng mách "lúc sáng bà bảo ăn nhớ để phần cô Huyền với nhỡ chiều cô về" chiều nó thấy cô nó về thật:happy3::happy3:.
    Thế là sắp đc ăn cơm mẹ nấu,sắp đc ngủ cùng mẹ nữa chứ.Nhà mẹ không có chăn ấm đệm êm...chỉ là 1 chiếc chăn mỏng và 1 manh chiếu sờn nhưng con biết con sẽ không bị lạnh đâu vì trong chiếc chăn mỏng đó hơi ấm của mẹ sẽ lan toả...ủ ấm cho con....:roile:

Trích dẫn Gửi bởi huyennana
    Lấy chồng như gông đeo cổ :xinloinhe: :xinloinhe:
    Chồng con là cái nợ nần
    Thà rằng ở vậy nuôi thân béo mầm.

:kochiudau:Bố ơi con ko chịu lấy chồng đâu! :kochiudau:

Này Huyền nana em cứ trao trái tim của em cho anh (không cần cho vào ngăn đá nữa) anh sẽ bảo quản giúp cho, anh đảm bảo nó không bị tổn thương đâu mà trái lại nó còn được sưởi ấm trong những đêm đông giá lạnh, được lắp động cơ phản lực công suất lớn để bay cùng những ước mơ của em. Anh mà nói sai thì cả cuộc đời anh sẽ không xa được em.:xichdu::xichdu::xichdu::xichdu:Bay cao nào.

Trích dẫn Gửi bởi biennhohtx05
    Này Huyền nana em cứ trao trái tim của em cho anh (không cần cho vào ngăn đá nữa) anh sẽ bảo quản giúp cho, anh đảm bảo nó không bị tổn thương đâu mà trái lại nó còn được sưởi ấm trong những đêm đông giá lạnh, được lắp động cơ phản lực công suất lớn để bay cùng những ước mơ của em. Anh mà nói sai thì cả cuộc đời anh sẽ không xa được em.Bay cao nào.
    :k6095867:
    :chuyengivay::chuyengivay::chuyengivay:
    :khonghiu::khonghiu::khonghiu:
    Ai ta? :ngaytho:
    Em ko bay đâu,em ở lại mặt đất thoy,anh bay đi :171:

Trích dẫn Gửi bởi huyennana
    :k6095867:
    :chuyengivay::chuyengivay::chuyengivay:
    :khonghiu::khonghiu::khonghiu:
    Ai ta? :ngaytho:
    :171:
    Anh dây mà. Huyền biết không, đại dương bao la nhưng không mang được trái tim em để em phải cho nó vào ngăn đá chính vì vậy anh lấy tên mình là biển nhỏ, tuy nhiên anh có thể nhấn chìm mọi nguyên nhân làm cho em bị tổn thương nếu được em yêu cầu.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối