Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Những lời tỏ tình

Cuộc đời của mỗi người trải qua biết bao buồn vui, những nỗi đau khổ thất vong hay những điều tốt đẹp và hạnh phúc. Mỗi khi hạnh phúc hay đau khổ qua đi con người ta cảm thấy mình chững chạc hơn, chín chắn hơn hay nói cách khác là cảm thấy mình “ lớn” hơn! Ai đã không từng yêu thương một người nào đó và cũng nhận được tình cảm như vậy từ người khác. Có lẻ cảm giác vừa hạnh phúc, vừa bối rối ngượng ngùng nhất là khi mình nhận được lời tỏ tình hay mình chính là người tỏ tình. Dù sau đó là một hạnh phúc hay nỗi buồn thì giây phút đó luôn là giây phút thật đặc biệt và đáng nhớ. Nhà văn, nhà thơ sẽ có cách tỏ tình lãng mạn, còn dân nhà kế đôi khi thật lúng túng những lúc như vậy vì không biết phải nói như thế nào. Nhưng đôi khi những lời tỏ tình đơn giản nhưng chân thành lại là những lời tỏ tình hay nhất và dễ làm lòng người rung động nhất phải không [you] nhỉ? Đơn giản vì nó xuất phát từ lòng chân thành. Mình nghĩ [you] cũng đã từng có những giây phút đẹp như vậy!
    Đôi khi trong cuộc sống nhiều buồn vui thì những lúc cảm thấy buồn ta nghĩ đến những điều hạnh phúc đã từng có được sẽ cảm thấy lòng mình nhẹ nhàng hơn đôi chút. Ai cũng có cho mình những kỷ niệm đẹp đó, và với [you] thì lời tỏ tình nào mà [you] thấy hay và chân thành [you] nhỉ!

Ðề: Những lời tỏ tình

Trong cuộc sống có rất nhiều người đã thể hiện tình cảm của mình đối với nửa còn lại bằng những cách rất riêng, rất độc đáo.Điển hình là "vụ" tỏ tình với 1000 đóa hồng được xếp hình trái tim của chàng sinh viên trường ĐH Công Đoàn dành cho bạn gái, hay những dòng thư "chia tay" để qua mắt bố của cô gái ,nhưng nếu đọc những dòng lẻ theo thứ tự bức thư thì đó là một lời tỏ tình chân thành và tha thiết yêu.
    Có một câu nói ( không biết đây có thể xem là tỏ tình hay không?Hay lại là mở một topic cho những lời cầu hôn hay nhất thì sẽ cho vào đó) nhưng thực sự làm cho Lê ấn tượng rằng : " Em có đồng ý làm mẹ của các con anh không?"
    Lê thực sự ấn tượng với câu hỏi này.
    P/s: Dù rằng trong cuộc sống này Lê chưa bao giờ gặp phải câu hỏi tương tự hay một lời tỏ tình nào để nhớ lúc này cả:k6175436::k6175436:

Trích dẫn Gửi bởi khoinhat
    Cuộc đời của mỗi người trải qua biết bao buồn vui, những nỗi đau khổ thất vong hay những điều tốt đẹp và hạnh phúc. Mỗi khi hạnh phúc hay đau khổ qua đi con người ta cảm thấy mình chững chạc hơn, chín chắn hơn hay nói cách khác là cảm thấy mình “ lớn” hơn! Ai đã không từng yêu thương một người nào đó và cũng nhận được tình cảm như vậy từ người khác. Có lẻ cảm giác vừa hạnh phúc, vừa bối rối ngượng ngùng nhất là khi mình nhận được lời tỏ tình hay mình chính là người tỏ tình. Dù sau đó là một hạnh phúc hay nỗi buồn thì giây phút đó luôn là giây phút thật đặc biệt và đáng nhớ. Nhà văn, nhà thơ sẽ có cách tỏ tình lãng mạn, còn dân nhà kế đôi khi thật lúng túng những lúc như vậy vì không biết phải nói như thế nào. Nhưng đôi khi những lời tỏ tình đơn giản nhưng chân thành lại là những lời tỏ tình hay nhất và dễ làm lòng người rung động nhất phải không [you] nhỉ? Đơn giản vì nó xuất phát từ lòng chân thành. Mình nghĩ [you] cũng đã từng có những giây phút đẹp như vậy!
    Đôi khi trong cuộc sống nhiều buồn vui thì những lúc cảm thấy buồn ta nghĩ đến những điều hạnh phúc đã từng có được sẽ cảm thấy lòng mình nhẹ nhàng hơn đôi chút. Ai cũng có cho mình những kỷ niệm đẹp đó, và với [you] thì lời tỏ tình nào mà [you] thấy hay và chân thành [you] nhỉ!
    Thanks khoinhat đã có bài viết hay như vậy ... Thật tình lamdieuque chưa nhận được lời tỏ tình nào ... mặc dù bit' ngừơi kia có tình cảm đặc biệt với minh`... Nhưng sao tiếng yêu kho' nói lắm thì phải ...??? lamdieuque đợi hoai` ma` chẳng nhận được gi`...
    Ai cũng có một nửa của mình... có lẽ lamdieuque chưa tìm được nửa còn lại ...nên ... hi`hi`... Cuộc tìm kiếm chắc sẽ vất vả lắm ...
    Đôi khi cảm thấy cô đơn ... mún tâm sự với một ai đó...
    Đôi khi muốn khóc ... mong có một bờ vai để tựa ....
    Đôi khi muốn kể một câu chuyện cười...
    Đôi khi muốn nhỏng nhẻo ....
    Chắc khoinhat đã từng tỏ tình với ai đó ...nên mới .... :mua:

Trích dẫn Gửi bởi khoinhat
    Có 1 chàng trai đã từng nói như thế này với 1 cô gái"em có muốn mỗi buổi sáng thức dậy, người đâu tiên em nhìn thấy là anh không?

"Hãy cho anh 1 cơ hội...."

Ế ồ...ồ ế ô....yêu em nhất trên đời...rằng chỉ mình em thôi...:171::xinloinhe:

Anh muốn dc làm bờ vai cho em tựa vào mỗi khi buồn cũng như khi vui....
    Thích mỗi câu này mà chưa ai nói cho nghe:xinloinhe:

"Trong mơ anh cũng nghĩ về em"

Hic hic hic không nhớ nổi nữa lâu quá rồi!!! Hình như là: Cầm tay rồi nói! vậy là anh đã
    tự làm hỏng tất cả rồi! em hãy cho anh thêm một cơ hội nữa nhé!... trời tối và im lặng...
    không nghe thấy hồi âm... bỗng: thôi anh hãy về đi, mai đi đường cẩn thận nhé! cho em
    hỏi thăm và chúc tết tới mọi người trong gia đình.
    rồi mỗi người đi hai ngả? không rõ người ta có quay đầu nhìn lại không? còn NHoc người ra đi đầu không ngoảng lại
    Câu tỏ tình chân thành và kết quả ...

:chay::chay::chuyengivay:

Nếu một hạt cát nói được một câu "em yêu anh" thì em muốn dành tặng anh tất cả các bãi cát trên thế giới này