Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Chút bình yên !!!

Chút bình yên !!!

Một ngày có một phút ta gọi là phút bình yên. Khi mà quanh ta, nhịp sống vẫn diễn ra rộn rã nhưng trong lòng đã mất chỗ cho cuộc bon chen. Giờ mà bên tai vẫn còn âm ỉ không ngừng tiếng guồng quay công việc nhưng trái tim đã bắt đầu khao khát những nhỏ bé, giản đơn.

Phút bình yên - Phút của những đêm thật khuya mong điện thoại vang lên một tiếng để biết đời còn dành cho mình những quan tâm. Đôi khi chỉ là tin nhắn của đứa bạn thân: “Vẫn ổn chứ hả?”. Một tin trả lời: “Ừ, vẫn vậy”. Đơn giản vài chữ nhưng nghe ấm lòng đến lạ bởi biết trên đời này còn có một người đang chờ chia sẻ cùng mình những nỗi buồn, niềm vui.

Phút bình yên - Phút của những lần đi lang thang trên con đường vắng, sau một ngày ồn ã của các mối quan hệ, sau những bữa cơm bụi chông chênh đong đếm. Mong được nghe đến cháy lòng câu hỏi quen thuộc của mẹ: “Ăn cơm chưa con?”, hay giọng trầm ấm của bố: “Dạo này công việc thế nào rồi con?”. Bình yên bởi biết lòng mình chưa sỏi đá, bởi biết tim mừng vui vì mỗi bước mình đi còn có những ánh mắt trìu mến dõi trông.

Phút bình yên - Phút không muốn im lặng, giờ muốn đời nghe mình nói, giờ ta vô thức nhấn số điện thoại của bạn kể vài chuyện vu vơ, chỉ để nghe tiếng cười của bạn bật lên vô tư lự, để thấy hạnh phúc vì có người còn bình yên vì những điều mình nói. Chợt lòng thanh thản vì biết đời còn chút hồn nhiên.

Phút bình yên - đâu phải là phút của sự im lặng tuyệt đối. Phút bình yên, đơn giản chỉ là lúc mà mọi ồn ã cuộc đời như lắng đọng, mọi xô bồ vất vả như lùi sâu vào tâm trí, nhường chỗ cho trái tim cất tiếng, cho những yêu thương gọi lời...

Bạn đang mong một ngày bình yên? Nó không ở đâu xa... nó nằm ngay trong chính bạn... Khi bạn nhìn cuộc sống không bình yên, nó sẽ hiện ra như thế... Tôi từng có những chuỗi ngày không bình yên, nhưng ngay lúc ấy tôi cố gắng xem như nó đang bình yên, rồi nó cũng bình yên thật... Phải chăng ấy là lúc tôi đã quen với những va chạm trong cuộc đời? Hãy tự cho mình sự bình yên trong tâm hồn bạn nhé, ấy cũng là lúc cuộc sống sẽ trở nên bình yên nhất...

Ðề: Chút bình yên !!!

Bình yên là ở trong tâm =>> tâm cần phải tịnh thì may ra mới tìm thấy được sự bình yên.

Đôi lúc giữa dòng đời xuôi ngược, bon chen và đầy cảm bẫy =>> thèm một phút bình yên để uống một ly cafe đắng, nghe một bản tình ca sâu lắng & ngắm nhìn dòng sông lặng lẽ trôi ...

Đôi lúc cảm thấy mệt mõi với công việc, với bao lo lắng của đời thường =>> thèm một bờ vai để mà tựa vào, cần một người ngồi cạnh, chỉ ngồi cạnh thôi không cần phải nói gì cả ... điều đó đã là quá đủ để cảm thấy bình yên

Đôi khi Stress kinh khủng =>> bỏ lại sau lưng cả thành phố ồn ào và tất bật, bỏ lại nhịp sống bon chen hối hả của thường ngày, tôi lại tìm về với thiên nhiên - nơi có thể cho tôi cảm giác bình yên, và là nơi có thể tiếp thêm cho tôi sức mạnh. Để khi quay về với cuộc sống thường nhật tôi lại có đủ dũng khí, có đủ tinh thần và đầu óc minh mẫn để tiếp tục bước tiếp con đường phía trước

Nhưng cũng có lúc quay cuồng với công việc, quên mất rằng mình còn gia đình để mà quan tâm. Đôi lúc lo chạy theo những gì mình dự tính mà quên bẵng thời gian mình dành cho gia đình càng ngày càng ít. Quên bẵng đã lâu rồi không ngồi chung mâm ăn uống cùng cả nhà. Những lần chợt nhớ ra như thế là lại dụ ba nấu cho mình một món ăn, dụ mami pha cho cô con gái 1 ly càe buổi sáng. hihihi. Chỉ cần thế thôi là cả ngày hôm đó mình thấy lòng nhẹ đến dường nào

Vì vậy bình yên không ở đâu xa lắm, mà ở ngay trong suy nghi và cách đón nhận cuộc sống của mỗi người. Nếu bạn nhìn cuộc đời với gam màu gì thì cuộc đời sẽ cho bạn lại gam màu đó =>>> tội gì không nhìn đời với con mắt tươi vui, yêu đời và tràn đầy ánh nắng chứ [you] hen:tucao:

Bình yên là... Sau một ngày làm việc, chạy ngay về nhà, tắm rửa, ăn uống, bật nhạc lên và lôi quyển sách ra đọc.
    Bình yên là khi bạn cảm thấy mình cô đơn nhìn về một phía nào đó.. không có ai cả… nhưng bạn biết có một ngươi nào đó đặc biệt đang đứng ở đó...
    Bình yên là khi nằm dài giữa bãi biển, ngắm trời đêm khoáng đãng, nghe sóng vỗ ì ầm…
    Bình yên là khi ngắm cái lưng một ai đó, dù mình biết cái lưng đó không thuộc về mình.... nhưng vẫn ngắm nhìn và chờ đợi.
    Bình yên là khi có ai đó ôm chặt lấy mình vỗ về, lau nước mắt
    Bình yên là khi thấy những người thân hạnh phúc...!
    Bình yên là khi biết mình luôn có một gia đình để quay về…
    Và bình yên, đôi khi giản dị lắm, đó là những phút bình dị nhất, ta thả mình với nó, ngắm nhìn, mỉm cười, bước chậm lại một chút, đó là bình yên!

Bổ sung thêm chút ít về sự bình yên
    Bình yên khi mình tìm thấy một bờ vai vững chắc để mình dựa vào đó.
    Bình yên khi được anh ôm vào lòng.
    và thực sự bình yên khi cuộc sống không gặp sóng gió