Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Lớn và nhỏ???

Lớn và nhỏ???

Hôm nay tự nhiên mình nhận ra rằng có quá nhiều sự khác biệt giữa lớn và nhỏ trong cái tôi của mình:

Nhỏ hay tụm năm, tụm bảy, càng đông càng thích, lớn hay 1 mình, càng yên tĩnh càng tốt.

Nhỏ buồn thì hét toáng lên, chửi ai đó đã làm nhỏ đau, lớn thích gặm nhấm nỗi buồn, càng buồn thì càng yên lặng.

Nhỏ khóc khi bị mẹ đánh, khi vấp té, khi đứt tay...lớn cười khi bị mẹ đánh, khi vấp té, đứt tay...

Nhỏ giận khi bị mọi ng không để ý đến, bị lờ đi, lớn buồn khi được mọi ng quan tâm mà chỉ 1 ng thờ ơ.

Nhỏ vui khi nhận được quà, tiền lì xì (càng nhiều càng vui), lớn vui khi chỉ nghe 1 lời nói chân thành.

Nhỏ hay trốn đi chơi khi mẹ nấu cơm, lớn hay thay mẹ nấu cơm.

Nhỏ muốn ở nhà thay vì đi học, lớn muốn được đi học mãi mãi.

Nhỏ nghĩ yêu là đau khổ, và rất sợ đau khổ, lớn nghĩ yêu là hạnh phúc và nếu có đau khổ vẫn chấp nhận để đc yêu.

Nhỏ yêu 1 chàng chỉ vì ng đó đẹp trai, hào nhoáng, lớn yêu 1 chàng vì..đơn giản chỉ vì yêu

Nhỏ không biết lo lắng điều gì, lớn lo hết chuyện này đến chuyện khác.

Nhỏ mơ về 1 chuyện tình đẹp như trong film, đầy sóng gió, bão táp, lớn mơ về 1 hạnh phúc bình thường, giản dị.

Nhỏ sung sướng khi mình là con 1, không thích bị chia sẻ tình cảm, lớn muốn có em, thấy cô đơn, thèm được gọi chị, thèm đc chăm sóc em.

Nhỏ mong cho thời gian mau trôi qua để mình được lớn, lớn mong cho thời gian ngừng lại để mình trẻ mãi.

Nhỏ thích suy nghĩ như 1 người lớn, lớn thích vô tư như 1 đứa trẻ.

Còn 1 số điều mà mình vẫn không thay đổi từ nhỏ đến hiện giờ (tạm thời sẽ không viết ra), có lẽ vì thật sự mình chưa lớn hẳn...

Ðề: Lớn và nhỏ???

Nhỏ thích lớn lớn thích nhỏ