Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Chủ đề: Nhật ký không anh.

Nhật ký không anh.

Anh à!
    1 ngày nghỉ sắp trôi qua rồi...và ngày nay em đã dành trọn cả ngày cho riêng mình..
    Sáng thức dậy, em vươn vai thật dài, bước ra ban công để nhìn ra xung quanh...ừ nhỉ? Hôm nay có nắng lên!!! Trời thật đẹp, vậy chẳng lẽ mình cứ giam mình trong nhà ư? Nghĩ vậy và em lên kế hoạch cho mình: 1 chuyến đi về quê trong ngày, thay đổi không khí...biết đâu lại nghĩ ra được điều gì đó...
    Bữa sáng là 1 tô miến gà và 1 cốc trà sữa..ờ nhỉ, em thay đổi rồi thì fải, trước kia buổi sáng là em phải uống cà phê cơ, vậy mà giờ lại toàn trà sữa..cho nhanh béo đây mà, chẳng biết đúng không nhưng em thấy chị đồng nghiệp nói thế:lasao:. Em dắt xe phi ra ngoài đường, lạnh thật!! mấy chục cây số chứ ít gì đâu..nhưng mà thôi, cứ đi từ từ vì đi chơi mà, có kế hoạch gì đâu...
    Một ngày ở quê thật vui, được chơi đùa cùng bọn trẻ con..nhìn chúng đứa nào cũng thật hồn nhiên vui đùa...ước gì mình cũng được vô tư như chúng...Vậy là chơi trò bắn súng nước...ướt nhưng vui...Đã lâu lắm rồi em không dành thời gian cho mình như thế...
    6h chiều em mới mò về đến HN...cũng thấy mệt nhưng thấy lòng nhẹ nhàng thế, thanh thản thế...
    Uh nhỉ....
    Anh à! không có anh...
    Nghĩa là em có thể tự do dành toàn bộ thời gian rảnh cho mình mà không phải sợ anh trách là 'không có thời gian dành cho anh'..
    Nghĩa là em có thể thoải mái hẹn hò với bạn bè, đơn giản chỉ là những buổi cà phê trong những quán quen thuộc, ngồi nhìn người đi đường...mà chẳng sợ anh trách là 'bạn em quan trọng hơn anh'...
    Nghĩa là em có thể thoải mái đút tay vào túi áo thằng em họ khi ngồi sau xe nó và suýt soa 'lạnh thật'!...Bởi em sẽ chẳng phải năn nỉ ỉ ôi để giải thích cho anh nếu chẳng may anh nhìn thấy...
    Nghĩa là em có thể thoải mái nghe đt, thoải mái vui cười khi nói chuyện với ai đó khác giới mà không phải giải thích cho anh người đó là ai, mặc dù chỉ là những câu hỏi thăm xã giao hoặc quan tâm...nếu không anh lại bảo là "nói chuyện với người ta mà nói ngọt ngào, nhẹ nhàng thế..!"
    Nghĩa là em có thể thong dong đi thẳng về nhà sau mỗi ngày làm việc mà không phải tất bật chạy đến chỗ hẹn vì sợ anh chờ lâu...
    Nghĩa là em sẽ dành toàn bộ ngày nghỉ để ngủ..để đi mua sắm...để làm những gì mình thích...
    Chẳng biết anh có thế không? Nhưng em biết chắc một điều rằng: Anh để em tuột khỏi tay anh...anh sẽ phải hối tiếc đấy!! bởi em đã từng rất yêu anh!!!! Có ai yêu anh hơn em không???:lasao:

Ðề: Nhật ký không anh.

Trích dẫn Gửi bởi hlphươnganh
    Anh à!
    1 ngày nghỉ sắp trôi qua rồi...và ngày nay em đã dành trọn cả ngày cho riêng mình..
    Sáng thức dậy, em vươn vai thật dài, bước ra ban công để nhìn ra xung quanh...ừ nhỉ? Hôm nay có nắng lên!!! Trời thật đẹp, vậy chẳng lẽ mình cứ giam mình trong nhà ư? Nghĩ vậy và em lên kế hoạch cho mình: 1 chuyến đi về quê trong ngày, thay đổi không khí...biết đâu lại nghĩ ra được điều gì đó...
    Bữa sáng là 1 tô miến gà và 1 cốc trà sữa..ờ nhỉ, em thay đổi rồi thì fải, trước kia buổi sáng là em phải uống cà phê cơ, vậy mà giờ lại toàn trà sữa..cho nhanh béo đây mà, chẳng biết đúng không nhưng em thấy chị đồng nghiệp nói thế:lasao:. Em dắt xe phi ra ngoài đường, lạnh thật!! mấy chục cây số chứ ít gì đâu..nhưng mà thôi, cứ đi từ từ vì đi chơi mà, có kế hoạch gì đâu...
    Một ngày ở quê thật vui, được chơi đùa cùng bọn trẻ con..nhìn chúng đứa nào cũng thật hồn nhiên vui đùa...ước gì mình cũng được vô tư như chúng...Vậy là chơi trò bắn súng nước...ướt nhưng vui...Đã lâu lắm rồi em không dành thời gian cho mình như thế...
    6h chiều em mới mò về đến HN...cũng thấy mệt nhưng thấy lòng nhẹ nhàng thế, thanh thản thế...
    Uh nhỉ....
    Anh à! không có anh...
    Nghĩa là em có thể tự do dành toàn bộ thời gian rảnh cho mình mà không phải sợ anh trách là 'không có thời gian dành cho anh'..
    Nghĩa là em có thể thoải mái hẹn hò với bạn bè, đơn giản chỉ là những buổi cà phê trong những quán quen thuộc, ngồi nhìn người đi đường...mà chẳng sợ anh trách là 'bạn em quan trọng hơn anh'...
    Nghĩa là em có thể thoải mái đút tay vào túi áo thằng em họ khi ngồi sau xe nó và suýt soa 'lạnh thật'!...Bởi em sẽ chẳng phải năn nỉ ỉ ôi để giải thích cho anh nếu chẳng may anh nhìn thấy...
    Nghĩa là em có thể thoải mái nghe đt, thoải mái vui cười khi nói chuyện với ai đó khác giới mà không phải giải thích cho anh người đó là ai, mặc dù chỉ là những câu hỏi thăm xã giao hoặc quan tâm...nếu không anh lại bảo là "nói chuyện với người ta mà nói ngọt ngào, nhẹ nhàng thế..!"
    Nghĩa là em có thể thong dong đi thẳng về nhà sau mỗi ngày làm việc mà không phải tất bật chạy đến chỗ hẹn vì sợ anh chờ lâu...
    Nghĩa là em sẽ dành toàn bộ ngày nghỉ để ngủ..để đi mua sắm...để làm những gì mình thích...
    Chẳng biết anh có thế không? Nhưng em biết chắc một điều rằng: Anh để em tuột khỏi tay anh...anh sẽ phải hối tiếc đấy!! bởi em đã từng rất yêu anh!!!! Có ai yêu anh hơn em không???:lasao:
    Thử một ngày không có anh...........Nhưng cuối cùng cũng phải nghĩ đến anh . Vậy thì không lý gì không có anh, ở bên anh, được anh cười, được anh gẹo, được anh bẹo má............Ôi ước gì anh ở bên tôi đúng không em ?

Anh à!
    Uh nhỉ....
    Anh à! không có anh...
    Như thế này thì ... "Anh ơi em nhớ anh" :xinloinhe:

Anh à!

Chẳng biết anh có thế không? Nhưng em biết chắc một điều rằng: Anh để em tuột khỏi tay anh...anh sẽ phải hối tiếc đấy!! bởi em đã từng rất yêu anh!!!! Có ai yêu anh hơn em không
    ???:lasao:
    Có, đó là người đến sau em, yêu là không hối tiếc, khi không yêu nữa thì cũng không hối tiếc, tất cả là dĩ vãng, cái trước mắt mới là quan trọng, hãy cứ vui, cứ dong chơi cho đến khi chùn chân, mỏi gối lúc đó hãy dừng lại và nhìn lại đằng sau mình xem có ai không? :xinloinhe:

Trích dẫn Gửi bởi Dragon489
    Có, đó là người đến sau em, yêu là không hối tiếc, khi không yêu nữa thì cũng không hối tiếc, tất cả là dĩ vãng, cái trước mắt mới là quan trọng, hãy cứ vui, cứ dong chơi cho đến khi chùn chân, mỏi gối lúc đó hãy dừng lại và nhìn lại đằng sau mình xem có ai không? :xinloinhe:
    Ờ vậy thì cũng có người sau anh yêu em nhiều hơn anh đấy...:tucao:. Và cho đến khi chùn chân mỏi gối em cũng sẽ không quay đầu nhìn lại đằng sau đâu...Phía sau chỉ là dĩ vãng...cho dù nó có ngọt ngào!!:k6175436:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Em chuẩn bị bước đi đây, em sẽ nói lời chào tạm biệt với đoạn đường tràn ngập ký ức này và tạm biệt dấu chân của anh. Khi em quay lưng lại, em biết mình sẽ càng xa anh hơn, nhưng em sẽ lưu hình ảnh ấy vào một nơi thật kín trong tim mình. Tình cảm ngày nào em dành cho anh, em sẽ chôn thật sâu, thật sâu vào tận đáy lòng, để trái tim mình được ngủ yên.

Nếu tim có thể nói, chắc tim sẽ trách em nhiều lắm anh nhưng biết làm sao đành xin lỗi, xin lỗi tim thật nhiều vì em đã để anh vào quá khứ. Nơi đây, vẫn còn đủ gần để em một lần nữa có thể hướng theo anh và nhìn thấy con đường của anh, anh vẫn đang đi, đang hướng về phía trước. Em vẫn muốn nhìn mãi cho đến khi anh mất hút. Và phía trước của em là chiều ngược lại với anh!

Cất bước đi, là em không còn nhìn thấy anh nữa. Cất bước đi, giữa anh và em còn lại gì nhỉ? Em nhớ, mình còn một lời hứa. Dù em biết điều đó rất hoang đường,dù biết mình rất ngốc, nhưng em vẫn muốn tin Quay lưng lại con đường của em!vẫn thêng thang chờ em tiếp tục hành trình của mình. Con đường của em! Hướng em đến một cuộc sống không còn cô đơn nữa.

Em bước đi gió mát thổi nhè nhẹ, ngước nhìn lên cao, ánh mặt trời vẫn chiếu sáng rạng ngời tâm hồn em lâng lâng một niềm tin vào tương lai, xen lẫn một chút gì đó có thể gọi là xót xa? Nhưng kể từ nay, em biết mình cần đi về phía trước…

Trăn trở...
    Vẫn mãi trăn trở...
    Dù đã quyết định mà trong lòng chưa thấy bình yên...

Hỏi thế gian tình ái là gì nhỉ????????
    aloo ai bít tui hỏi cái....

Trích dẫn Gửi bởi luckyluck868
    Hỏi thế gian tình ái là gì nhỉ????????
    aloo ai bít tui hỏi cái....
    Lên hỏi ông trời ý. Số điện thoại của ông ý là: 0900000000 :demtien:

Tự cổ đa tình sầu không hận, lao vào tình yêu thì phải chấp nhận hên xui

Cuộc sống có mấy ai biết trước định mệnh, và có mấy ai tự đổi thay đời mình... Từng đêm ngồi hàn gắn vết thương của trái tim bùn tênh... Mong cho những quyết định của chị là đúng đắn. Đừng hối tiếc những j đã wa. Bởi qk chỉ mãi là qk. Chúng ta k thể way lại để làm lại qk. Hãy nhìn những sai lầm của mình trong qk, để cố gắng rút kinh nghiệm, sống tốt cho htại và lo cho tương lai... Good luck!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối