Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

Ðề: Tha thứ có dễ không???

e có thể tha thứ tất cả, nhưng mà sự phản bội thì để e ..............xem lại đã

Trích dẫn Gửi bởi hlphươnganh
    Ai cũng muốn làm người có trái tim rộng mở để tha thứ cho những lỗi lầm, nhưng để sẵn lòng tha thứ cho một ai đó thì lại không dễ........
    Uh không dễ chút nào cả..
    Tha thứ để yêu nhau nhiều hơn em àh.

Ai cũng muốn làm người có trái tim rộng mở để tha thứ cho những lỗi lầm, nhưng để sẵn lòng tha thứ cho một ai đó thì lại không dễ........
    Sẽ dễ dàng với một trái tim nhân ái, khó khăn với một trái tim đời thường và sẽ là không với một trái tim ích kỷ!

Nếu tha thứ được thì sống vô tư hơn nhiều.....................

Mình đang phải đối diện với điều đó...Rất hạnh phúc, tràn đầy yêu thương nhưng cuối cùng phát hiện ra đó là sự lừa dối. Nhưng mình hiểu rằng, tha thứ là cánh cửa duy nhất mở ra dẫn bạn thóat khỏi cái đuờng hầm tối tăm của thù hận và hướng tới ánh sáng yêu thương. Hãy mở rộng trái tim và lòng khoan dung và bạn sẽ thấy tâm hồn mình thật nhẹ nhàng. Có thể rất khó, nhưng hãy thử bạn nhé!

Mình chưa gặp trường hợp nào, chưa gặp ai mà ko thể tha thứ được cả, có lẽ mình là người may mắn :tucao:

Nếu có thể trút bỏ được những nỗi dày vò trong tâm, vậy tại sao chúng ta lại giữ nó? con người là vậy, ai cũng có những nguyên tắc đặt ra cho mình, và khi một người mình thương đã chạm vào nguyên tắc đó, điều đó tất sẽ chẳng dễ gì mà có thể tha thứ được. Tôi cũng vậy, tôi cũng có những nguyên tắc của riêng mình. Con người ai cũng có sự cố chấp, vượt qua được những cố chấp đó hẳn không dễ gì, những lời nói trên thật khó biết bao, cũng có thể tôi chẳng bao giờ có thể mở lòng mình ra được như vậy nhưng tôi hiểu trên đời còn rất nhiều người như vậy và liệu mình có thể làm được như họ không?
    Không! Tôi không thể làm được. Không thể lấy yêu thương để tha thứ mọi lỗi lầm...

Nếu có thể trút bỏ được những nỗi dày vò trong tâm, vậy tại sao chúng ta lại giữ nó? con người là vậy, ai cũng có những nguyên tắc đặt ra cho mình, và khi một người mình thương đã chạm vào nguyên tắc đó, điều đó tất sẽ chẳng dễ gì mà có thể tha thứ được. Tôi cũng vậy, tôi cũng có những nguyên tắc của riêng mình. Con người ai cũng có sự cố chấp, vượt qua được những cố chấp đó hẳn không dễ gì, những lời nói trên thật khó biết bao, cũng có thể tôi chẳng bao giờ có thể mở lòng mình ra được như vậy nhưng tôi hiểu trên đời còn rất nhiều người như vậy và liệu mình có thể làm được như họ không?
    Không! Tôi không thể làm được. Không thể lấy yêu thương để tha thứ mọi lỗi lầm...
    Brn thân con người ai cũng ích kỹ em a, nhưng suy nghỉ mỗi con người khác nhau, nếu tha thứ mà làm cho quan hệ trở nên tốt thì tại sao mình lại không tha thứ.Đôi khi chúng ta nói thì dễ nhưng làm khò lắm

Mình là người rất dễ tha thứ cho người khác, không biết có phải là mình quá vô tình không?
    Mỗi khi người nào đó làm mình giận, thậm chí còn làm ảnh hưởng đến quyền lợi của mình nữa nhưng chỉ 1 thời gian mình đã cho lùi về quá khứ rồi, ko còn giận họ nữa. Nhiều khi xét cho cùng thì họ cũng vì lý do gì đó mới hành động như thế.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối