Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

GIAO THỪA LẶNG LẼ !!!!

Viết gì đây cho đêm giao thừa nhỉ?
    Từng nhịp gõ đồng hồ như hối thúc thời khắc chuyển giao mùa đến gấp gáp, cái lạnh trong thời khắc cuối của năm cũng cũng đang quẫy đạp để phủ lên tiết trời một làn áo mới, vậy mà em vẫn ngồi đây để đón nhận cái khỏanh khắc thiêng liêng mà trong lòng chẳng thể vui hơn...

Gía như có thể làm thời gian trở lại để cảm nhận từng phút từng phút trôi qua trong niềm vui và hạnh phúc, chỉ cần bên cạnh một người-chỉ cần có thế.

Năm nay dĩ nhiên vẫn 1 mình lặng lẽ , vẫn tự tay xếp bánh mứt vào khay (công việc yêu thích trong đêm giao thừa),vẫn tự mình thắp cho Ba và Mẹ những nén hương và cầu mong cho gia đình năm mới được bình an .... nhưng dường như vẫn còn điều gì không là trọn vẹn ...
    Ừ thì vì mình xa nhau nên em chưa thấy xuân về..
    Khóc lúc này thì được gì hả anh?
    Xuân xa vời quá!

... NĂM MỚI CHÚC MỌI NGƯỜI AN LÀNH , HẠNH PHÚC VÀ THÀNH CÔNG . HAPPY NEW YEAR !!!!

Ðề: GIAO THỪA LẶNG LẼ !!!!

Ngày cuối năm bận rộn với bao nhiêu là việc nhưng mình cũng tranh thủ ghé vào diễn đàn để được nói lên cảm xúc khi năm mới sắp đến.Một năm nhìn lại với bao kỷ niệm vui buồn là năm cuối của thời sinh viên vui vẻ là những khó khăn khi bước vào cuộc sống khi mình phải tự lập: tương lai đang chờ ta phía trước các bạn a.Hy vọng năm mới sẽ mang đến nhiều niềm vui với tất cả chúng ta.Happy new Year!!!!!!!!

Những ngày cuối năm đối với em là những ngày tràn ngập niềm vui và hạnh phúc, mong sao đó sẽ là khởi đầu cho 1 năm nhiều may mắn, vui vẻ và thành công!

Trích dẫn Gửi bởi jessy_MH
    Viết gì đây cho đêm giao thừa nhỉ?
    Từng nhịp gõ đồng hồ như hối thúc thời khắc chuyển giao mùa đến gấp gáp, cái lạnh trong thời khắc cuối của năm cũng cũng đang quẫy đạp để phủ lên tiết trời một làn áo mới, vậy mà em vẫn ngồi đây để đón nhận cái khỏanh khắc thiêng liêng mà trong lòng chẳng thể vui hơn...

Gía như có thể làm thời gian trở lại để cảm nhận từng phút từng phút trôi qua trong niềm vui và hạnh phúc, chỉ cần bên cạnh một người-chỉ cần có thế.

Năm nay dĩ nhiên vẫn 1 mình lặng lẽ , vẫn tự tay xếp bánh mứt vào khay (công việc yêu thích trong đêm giao thừa),vẫn tự mình thắp cho Ba và Mẹ những nén hương và cầu mong cho gia đình năm mới được bình an .... nhưng dường như vẫn còn điều gì không là trọn vẹn ...
    Ừ thì vì mình xa nhau nên em chưa thấy xuân về..
    Khóc lúc này thì được gì hả anh?
    Xuân xa vời quá!

... NĂM MỚI CHÚC MỌI NGƯỜI AN LÀNH , HẠNH PHÚC VÀ THÀNH CÔNG . HAPPY NEW YEAR !!!!
    Giao thừa luôn là thời khắc đặc biệt nhất trong một năm, nơi của sự giao thoa năm cũ và năm mới và cũng là thời điểm để mỗi người ... bắt đầu một điều gì đó. Đôi khi không biết điều gì nửa nhưng cảm thấy trong lòng một điều gì đó thật lạ, nhớ về mọi thứ của năm đã qua, nhớ cả người đã xa, người mà mình đã dặn lòng là đừng nghĩ đến nửa... nhưng đôi lúc thật lạ, trong giờ khắc giao thừa đó chính là người mà mình lại nghĩ đến nhiều nhất. Rồi giao thừa cũng đến, lại dặn lòng sẽ cứng rắn hơn, sẽ cố gắng hơn trong những ngày sắp tới và đâu đó hình như lòng mình cảm thấy thanh thản hơn, thật lạ!
    Không còn tiếng pháo nhưng đã có những âm thanh khác thay thế trong giờ phút thiêng liêng đó, và hình như trong lòng có một mùa xuân đang về...

giao thừa lặng lẽ.........bên người ta!khoảnh khắc đó .......

Anh biết rằng em mặc áo dài rất đẹp, dự lễ Nhà thờ trông thật duyên dáng và anh tự nhủ với mình sẽ không để em phải" lặng lẽ" thêm lâu nữa. Và dường như hàng ngày anh vẫn cố gắng không để em buồn đúng không? Điều này em biết rõ, Anh hy vọng em hiểu./.
    (hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, cho em đấy)

ôi thật buồn vì cuộc sống chẳng có j cui chỉ có tiền là thú vị,chỉ có bạn gái là mục đích sống.giao thươà bùn chẳng có ai chỉ có mình và cái hình của em.

12 giờ .... anh gọi điện chúc năm mới
    " Đừng buồn và đừng rơi lệ nhé em ... vì anh không ở bên cạnh em lúc này ...
    Anh vẫn biết em lặng lẽ chịu đựng , nhưng hãy cố gắng nhé cô bé ... "

Giọng em thật hay và nhẹ nhàng, Anh mong được nghe nó mãi..... Khoảng cách dường như vẫn chưa thế xoá bỏ được vào lúc giao mùa ấy. Cho em:

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=zwv3UDKMWk

Sáng tác: Huy Tuấn
    Trình bày: Mỹ Linh – Minh Quân

Cầm tay nhau bước trong giao thừa, Ðón xuân đang về với tình yêu trái đất này. Ta cùng bao người nhìn nhau ánh mắt hân hoan, Với bao niềm yêu thương cuộc đời.

Bên em bên em anh say trong hạnh phúc
    Ðôi môi em anh ngỡ cánh đào, Bên anh bên anh em nghe trong lòng hát. Những giai điệu tình yêu
    Ta đi bên nhau đón xuân đang về tới, Hồn hòa vào cùng với đất trời. Xin nâng ly lên chúc nhau thêm hạnh phúc. Cuộc đời mãi thắm tươi

Ðêm nay đêm nay ngàn năm sẽ qua, Ðêm nay ngàn năm mới về. Dù hoa kia có phôi phai, Tình còn dài theo năm tháng
    Ðêm nay đêm nay ngàn năm sẽ qua, Xuân theo ngàn năm mới về. Dù qua bao tháng năm dài, Tình người không phôi phai.

Chị ah ! Phải chi anh hiểu em như chị và phải chi anh đọc được những tâm sự của em ... phải chi .... phải chi những dòng chữ này là của anh
    Cảm ơn chị thật thật nhiều , em mong chị mãi mãi bình an ... Chị Hai của em !