Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Quên nỗi buồn đi vì hôm nay là một ngày mới!

Mở choàng mắt, tâm trạng em vẫn chưa bình tâm lại. Ngày hôm qua trôi đi như một cơn ác mộng. Cơn ác mộng đã xảy ra và mang đi linh hồn trái tim em - trái tim tinh khiết giờ đã mang một vết thương.
    Ngỡ ngàng như vẫn chưa tin đó là sự thật, em thấy sống mũi mình cay cay. Trời Hà Nội hôm nay lạnh hơn mọi hôm, em thấy lòng mình trống rỗng. Tự thả lỏng tâm trạng, nuông chiều cái yếu ớt tự có em mơ hồ về tất cả những gì đã diễn ra. Nó tựa như cuốn phim kết thúc không có hậu. hai nhân vật chính đã làm khổ nhau và lấy đi không biết bao nhiêu giọt buồn. Họ cũng từng cố gắng, tha thứ, cho nhau cơ hội... nhưng tất cả cuối cùng cũng là sự chia ly - Sự chia ly mang lại nhiều bài học.
    Tự nhiên em thấy lòng mình thanh thản, thấy nhẹ nhõm đến vô cùng bởi em biết:

Ngày hôm nay với em sẽ là một ngày mới, em yếu mềm nhưng em kiên cường lắm, em dễ khóc nhưng em dễ cười, dễ đa sầu nhưng lại lắm niềm tin... Sau tất cả những gì xảy ra em biết ngày hôm nay mình phải làm gì cho một tương lai phía trước
    Hôm nay với em sẽ là một ngày mới và em biết rất nhiều điều đang chờ đợi em phía trước, em sẽ mỉm cười bước đi thật vững vàng dù trên con đường kia chỉ có một mình em cất bước. Nhưng em tin em thừa nghị lực để đi qua, em có đủ niềm tin để tự mình làm nên những gì em muốn. Cuộc sống đã dạy em nhiều điều và em nhận ra rằng điều quan trọng nhất là: "Tự mình đi trên đôi chân của mình" Vì thế em chưa bao giờ nao núng trước những thử thách. Thủ thách chỉ làm em kiên cường mạnh mẽ hơn thôi.

Với em hôm nay sẽ là một ngày mới, em sẽ giũ bỏ tất cả những đau buồn của quá khứ để bắt đầu lại từ đầu. Có lẽ rằng từ nay sẽ không ai thấy em buồn, em trầm ngâm như trước. Chỉ thấy em nở nụ cười tự tin. Từ hôm nay em sẽ sống khác đi: Sống tự tin và năng động, em sẽ sống cho mình, vì mình. Vì từ hôm nay em hoàn toàn TỰ DO.

Người ta nói: Yêu nhau là làm cho nhau hạnh phúc. Vậy thì khi không còn hạnh phúc nữa níu kéo để làm gì? Cuộc sống rất ngắn ngủi vì thế ta phải sống sao cho thật hạnh phúc, Suy nghĩ đơn giản đi thì lòng mình sẽ thanh thản hơn.

Với em hôm nay sẽ là một ngày mới dù hôm nay là một ngày đầu đông giá lạnh. Em biết mùa đông này em phải một mình đi qua, có thể nó sẽ lạnh hơn những mùa đông trước vì mùa đông này em chỉ có mình em. Nhưng em vẫn tin rồi mùa đông sẽ qua. Để một ngày em sẽ mỉm cười đón ánh nắng mùa xuân ấm áp.

Với em hôm nay sẽ là một ngày mới, vì mọi thứ mới chỉ bắt đầu. Em sẽ sống hết mình, cũng sẽ yêu hết mình vì cuộc sống của em chắc chắn là tươi đẹp.

Vì thế em sẽ cố gắng làm chủ bản thân mình, làm chủ cảm xúc của mình. Bây giờ em đang khóc nhưng lát nữa em sẽ cười. Đơn giản lắm vì em hiểu: "VỚI EM HÔM NAY ĐÃ LÀ MỘT NGÀY MỚI"

Ðề: Quên nỗi buồn đi vì hôm nay là một ngày mới!

Cô nhóc ni sao dạo này tâm trạng rứa nhỉ:chuyengivay:

Đã khóc được thì lòng sẽ vơi đi, đã khóc được thì trong lòng đã một phần nào tha thứ dù rằng trong lòng em vẫn nhủ rằng: không thể! Giọt nước mắt đôi khi thật diệu kỳ vì nó rơi với muôn ngàn lý do khác nhau. Khóc vì buồn, khóc một lần để rồi sẽ quên đi, khóc vì đau, vì biết rằng tình cảm của mình chân thành lắm, vì chân thành nên mới đau đến vậy...
    " Một ngày mới" hay là trong lòng em đang thay đổi, sẽ cứng rắn hơn, thanh thản hơn, yêu mọi người xung quanh hơn hay sẽ không đau hơn... một ngày mới thật sự với một tâm hồn lạc quan hơn, chúc em sẽ được như vậy!

Chúc mừng Phuonganh tìm được niềm vui trong cuộc sống.
    Cố lên nhé! cuộc sống tươi đẹp đang chờ đón bạn!

Người ta khóc vì buồn nhưng người ta cũng có thể khóc vì vui. Dạo này chị khóc nhiều quá, em biết chị buồn nhiều hơn vui. Chị đã khóc cho lòng nhẹ bớt đi nỗi buồn.

Hôm nay ngày mới lại bắt đầu, năm mới đã đến chị hay vui lên nhé, quên đi nỗi buồn hướng về phía trước.
    ...

nay là ngày đầu tiên của năm mới rồi, để mọi nỗi buồn đằng sau lưng, luôn vui vẻ chị nhé