Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

cÓ những lúc gần như gục ngã

nhiều lúc mình cản thấy vô vọng thật sự, mình như đang ngập chìm trong suy nghĩ coi như là tận cùng của sự chán nản, không biết con đường mình lựa chọn có đúng không, mình đang đi sai hướng.
    càng suy nghì càng rối tung lên, mất phương hướng và lạc lối rồi. ngành mình học là nghành kế toán, nhưng công việc mình làm thì không phải thế. nó làm mình bị áp lực rất nhiều, thử nghĩ đi, môi giới 1 việc đòi hỏi chính xác tập trung cao, thêm khả năng nhạy bén nữa, nhưng mình đang bị nó tấn công, mình bị stress nặng, không tập trung vào bất cứ việc gì được, làm hay sai xót, 1 ngày mà không bị la là chiện lạ. qua đóa mình bị đánh giá không tốt, mình thất vọng, thật sự mình có phù hợp với ghề đóa không?... :roile:
    chồng chất công việc làm mình không thể nào tỉnh táo suy nghĩ hay làm bất cứ việc gì tốt đẹp.......oán trách bản thân sao yếu đuối qá .
    nhiều lúc thèm 1 sự quan tâm của ai đóa, thèm 1 người bên cạnh, thèm........gia đình....... xa nhà sao mình ghét mình lúc này hơn bao giờ hết, năng lực của mình, mình chụi thua nó ư??????????
    vượt qua nổi không? po tay hay đầu hàng, khuất phục hay đấu tranh với nó..........mún kính nể hay bị vùi sau trong mỉa mai châm biếm............................................ .............hàng ngàn lý do......đặt ra..mà minh thì........bất lực roài. :hichic:

Ðề: cÓ những lúc gần như gục ngã

Trong cuộc sống có những lúc làm ta ngục ngã,có những lúc làm ta bất lực và chán lản,không chỉ bạn mà tất cả chúng ta cũng vậy,tôi cũng như bạn thôi,những lúc vậy chúng ta hãy biết cân bằng cuộc sống,tự mình giải thoát khỏi nỗi buồn,hãy nghĩ lại xem trong xã hội còn bao người đang sống lay lắc,lo vươn trải từng ngày một,còn ta ..........Những người đang hạnh phúc đâu biết rằng mình đang hạnh phúc,chỉ khi mất rồi mới biết cái hạnh phúc nho nhỏ đó ta đau biết giữ,hãy sống mạnh mẽ và vui vẻ hơn vì nhưng người ta thương yêu nhất.Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!

cám ơn bạn nhé, sáng nay sau khi viết bài này xong, haiyen xách xe chạy 1 vòng q1, đi ăn trưa 1 mình lun........bây giờ đã cảm thấy nhẹ nhõm hơn rồi.
    thanks so much

E đừng vôi nản như vậy. Mới ra trường mà làm cho 1 cty lớn về chứng khoáng như e là e giỏi oy. Đừng bao h đánh giá thấp và cũng đừng bao h đánh giá quá cao về năng lực của bạn thân mình. Có ai lúc nào cũng suôn sẻ mọi chuyện đâu. Trong cuộc sống, trong công việc, tình yêu hay bất cứ việc gì cũng vậy vấp ngã là chuyện không thể tránh khỏi.Hãy cố gắng lên e nhé!! Chúc e vui!!

Cố lên bạn nhé. Hãy biết chiến thắng chín bản thân để vượt qua tất cả.

Trích dẫn Gửi bởi haiyenvip
    nhiều lúc mình cản thấy vô vọng thật sự, mình như đang ngập chìm trong suy nghĩ coi như là tận cùng của sự chán nản, không biết con đường mình lựa chọn có đúng không, mình đang đi sai hướng.
    càng suy nghì càng rối tung lên, mất phương hướng và lạc lối rồi. ngành mình học là nghành kế toán, nhưng công việc mình làm thì không phải thế. nó làm mình bị áp lực rất nhiều, thử nghĩ đi, môi giới 1 việc đòi hỏi chính xác tập trung cao, thêm khả năng nhạy bén nữa, nhưng mình đang bị nó tấn công, mình bị stress nặng, không tập trung vào bất cứ việc gì được, làm hay sai xót, 1 ngày mà không bị la là chiện lạ. qua đóa mình bị đánh giá không tốt, mình thất vọng, thật sự mình có phù hợp với ghề đóa không?... :roile:
    chồng chất công việc làm mình không thể nào tỉnh táo suy nghĩ hay làm bất cứ việc gì tốt đẹp.......oán trách bản thân sao yếu đuối qá .
    nhiều lúc thèm 1 sự quan tâm của ai đóa, thèm 1 người bên cạnh, thèm........gia đình....... xa nhà sao mình ghét mình lúc này hơn bao giờ hết, năng lực của mình, mình chụi thua nó ư??????????
    vượt qua nổi không? po tay hay đầu hàng, khuất phục hay đấu tranh với nó..........mún kính nể hay bị vùi sau trong mỉa mai châm biếm............................................ .............hàng ngàn lý do......đặt ra..mà minh thì........bất lực roài. :hichic:
    bạn ah bạn đừng nghĩ như vậy bạn phải tập trung và cố gắng để vượt qua nó nếu trong cuộc sống ma kho có những núc như thế mà chỉ toàn là vui vẻ thì thật sự đó ko phải là điều hạnh phúc ,hạnh phúc vì chúng ta biết vượt qua nó để rồi chúng ta sẽ trưởng thành hơn,chúng ta lớn hơn chúng ta có nhiếu kinh nghiêm sống hơn.bạn bít ko nhiều khi mình cũng như bạn vậy đó mình gét công việc của mình ,mình nghĩ tại sao hổi trước mình lại làm nó tại sao ta ko hoc và làm nghề khac và nhiều câu hỏi tai sai tai sao..mình ko có ai để tâm sự ko có ai để chia sẻ,ko có ai để thông cảm cho mình.và cứ như thế mình trở thành người mà cái j mình cũng có thể đối đầu,mình hạnh phúc vì có gia đình ở bên ,nhưng mình cô đơn vì mình ko có ai để thương hay ko có ai thương mính ngoại trừ gia đình.nhưng mnh2 vẫn vô tư ko sao cả mình hy vọng ngày mai sẽ tươi sáng hơn với mính nếu mính cứ chăm chỉ làm công việc mà mình vẫn làm..................vì vậy bạn cũng hãy cố nên nhé..chúc bạn hạnh phúc và thành công trong công việc......bạn đừng lản chí nhé vì ngày hôm nay tuy khó nhưng ngày mai sẽ dễ..ngày hôm nay phải hơn hôm qua và ngày mai phải hơn hôm nay...

:hichic: cám ơn mọi ngưởi ngiều lắm, tất cả là phải .... cố gắng hết sức..........chúc 1 ngày giáng sinh anh lành nhé

Chúc e giáng sinh vui vẻ :mua: nhé e gái!! :hongio:

ai cung trả qua thời khì nay vì vạy bạn cũng dừng có nản trí
    chỉ có điều phải cố gáng hết sức có thể vì ngày mai tươi sang bạn nhe

mình sống cho ngày mai chứ không phải cho ngày hôm qua.hãy can đảm bươc tiếp con đường của mình yen a.mình tin bạn sẽ làm được