Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

làm sao để người ấy biết

mình và người ấy làm chung một chỗ, với tất cả những người con trai trong chỗ làm mình rất vui vẻ, chỉ có người ấy thì khác, đứng trước người ấy mình cứ như một con ngốc :xinloinhe:chẳng biết nói ji chẳng nghĩ được ji, ngay cả lúc người ấy rủ mình đi uống nước:tea: mình không nói được jì chỉ cười và lắc đầu mình ngốc thiệt ko biết lúc đó nghĩ ji nữa, rùi mình lun tránh mặt người ấy:chay: bởi vì mình sợ, sợ người ấy thấy mình ngốc nghếch làm chung với nhau cả ngày mà 1 câu nói chuyện cũng ko nhìu lúc thấy người ấy buồn :chuyengivay:mà cũng ko dám hỏi mặc dù mình rất quan tâm đến người ây trong khi đó với những người khác mình rất vui vẻ, biết phải làm sao để mình có đủ dũng khí nói chuyện với người ấy đây.

Ðề: làm sao để người ấy biết

Cố lên My tam ơi, hoàn cảnh mình cũng giống như bạn vậy, không dám bày tỏ để đến bây giờ thì ân hận lắm, mình đã quyết định chuyển công ty, chời ơi...nhớ anh ấy không chịu nổi...:depquadi:...giận mình sau lúc ấy không can đảm để bi giớ thì đã....muộn mất rồi...hic....anh ý đã có người yêu....đừng nhút nhát bạn àh, cố lên, chúc thành công nha...:taptheduc:...

mình đang sợ điều đó xảy ra, ko lẽ con gái lại là người mở lời trước kỳ lắm, nhức đầu quá đi thôi!

Trích dẫn Gửi bởi my tam
    mình đang sợ điều đó xảy ra, ko lẽ con gái lại là người mở lời trước kỳ lắm, nhức đầu quá đi thôi!
    K cần phải làm theo kiểu tỉnh tò trực tiếp đâu bạn ah, chỉ cần phát tín hiệu thui, đó chính là "đôi mắt" đấy, hãy cho anh ấy bít điều bạn muốn nói qua đôi mắt của bạn, đừng có hình viên đạn là được nếù anh ấy đồng ý thì anh ý sẽ chủ động thui...gút lất...:tea:...

Thật là buồn nếu người ấy không biết những gì mình dành cho họ,
    con gái vẫn có bình quyền trong vấn đề này mà.
    Chúc các bạn hạnh phúc
    Thế các bạn có biết làm thế nào để "cắt đuôi" không?

Trích dẫn Gửi bởi Cỏ may
    Thật là buồn nếu người ấy không biết những gì mình dành cho họ,
    con gái vẫn có bình quyền trong vấn đề này mà.
    Chúc các bạn hạnh phúc
    Thế các bạn có biết làm thế nào để "cắt đuôi" không?
    e thấy nếu chị muốn cắt đuôi thì phải cương quyết
    thứ 1, cương quyết làm lơ trước sự quan tâm của đối phương
    thứ 2, cương quyết từ chối tình cảm của ng khác dành cho mình, tốt nhất là nói thẳng những gì COMaY nghĩ để ng ta khỏi hiểu lầm
    thứ 3, nếu ng ta bám dai quá thì cứ ko theo phương pháp làm lơ tiếp, nếu mà vẫn muốn làm bạn với ng ta thì làm lơ thôi, còn đến nỗi ko muốn làm bạn nữa thì cứ ko nói chuyện, xem như ng ta ko có tồn tại trên đời
    chúc Comay may mắn nha, thành công cắt đuôi được:bephuthuy:

Trích dẫn Gửi bởi ketoannho
    e thấy nếu chị muốn cắt đuôi thì phải cương quyết
    thứ 1, cương quyết làm lơ trước sự quan tâm của đối phương
    thứ 2, cương quyết từ chối tình cảm của ng khác dành cho mình, tốt nhất là nói thẳng những gì COMaY nghĩ để ng ta khỏi hiểu lầm
    thứ 3, nếu ng ta bám dai quá thì cứ ko theo phương pháp làm lơ tiếp, nếu mà vẫn muốn làm bạn với ng ta thì làm lơ thôi, còn đến nỗi ko muốn làm bạn nữa thì cứ ko nói chuyện, xem như ng ta ko có tồn tại trên đời
    chúc Comay may mắn nha, thành công cắt đuôi được:bephuthuy:
    Quân sư này quá tuyệt tình.:chay: